Take a fresh look at your lifestyle.

आता अवघ्या 100 रुपयात मिळू शकते लस; वाचा, काय आहे केंद्र सरकारचा प्लॅन

मुंबई :

Advertisement

जगातील सर्वात मोठा कोरोना लसीकरण कार्यक्रम 16 जानेवारीपासून भारतात सुरू झाला आहे. आपला दुसरा टप्पा सुरू करण्यासाठी केंद्र सरकारने शुक्रवारी 26 फेब्रुवारी रोजी राज्य सरकारांशी बैठक घेतली.

Advertisement

इंडियन एक्स्प्रेसच्या वृत्तानुसार, केंद्र सरकार खासगी रुग्णालयांना कोरोना लसीच्या एका डोससाठी स्वतंत्र व्यक्तींकडून जास्तीत जास्त 100 रुपये शुल्क आकारण्याची परवानगी देऊ शकते. पायाभूत सुविधांच्या खर्चाचा एक भाग पूर्ण करण्यासाठी हा शुल्क घेतला जाऊ शकतो.

Advertisement

लसीकरणाच्या पहिल्या टप्प्यात आरोग्य कर्मचारी आणि अग्रभागी कामगारांना लस डोस देण्यात आला आहे. आता दुसर्‍या टप्प्यात ज्येष्ठ नागरिक आणि 45 वर्षांपेक्षा जास्त वयाचे सहकारी रुग्णांना लसीची मात्रा दिली जाईल.

Advertisement

दुसरा टप्पा १ मार्चपासून सुरू होईल. केंद्र सरकारने राज्यांना दुसर्‍या टप्प्यातील नोंदणी प्रक्रिया सुरू करण्यास सांगितले आहे.

Advertisement

इंडियन एक्स्प्रेसच्या अहवालानुसार, केंद्र सरकार सर्व खासगी रुग्णालयांना लसीकरणासाठी पॉवर बॅकअप आणि लस रेफ्रिजरेशनसह स्वतःची पायाभूत सुविधा आणि लॉजिस्टिक व्यवस्था करण्यास सांगू शकते. सरकार फक्त खासगी रुग्णालयांना लस देईल.

Advertisement

लसीकरण केंद्रावर कोणताही बोजा पडत नसल्यामुळे सरकार खासगी रुग्णालयांसाठी प्रती डोस जास्तीत जास्त 100 रुपये निश्चित करण्याचा विचार करीत आहे.

Advertisement

बैठकीस उपस्थित असलेले महाराष्ट्र आरोग्य सचिव डॉ. प्रदीप व्यास यांनी इंडियन एक्स्प्रेसच्या 00 रुपयांच्या फीविषयीच्या वृत्ताला दुजोरा दिला. परंतु, याबाबत अंतिम निर्णय अद्याप झाले नसल्याचे त्यांनी सांगितले. याशिवाय खासगी रुग्णालये सरकारकडून लस घेतील की नाही याबाबत अद्याप निर्णय झालेला नाही. याशिवाय खासगी रुग्णालयांनी शासनाकडून लस खरेदी केली तरी ते कुठल्या रेटने खरेदी करणार, हे सुद्धा स्पष्ट झालेले नाही.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply