Take a fresh look at your lifestyle.

सोन्याच्या दरात वाढ, चांदीचे भावही वधारले; वाचा, काय आहेत ताजे दर

मुंबई :

Advertisement

गेल्या काही दिवसांपासून सोन्याच्या दरात सातत्याने घसरण होत आहे. केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण 2021-22 या आर्थिक वर्षाचा अर्थसंकल्प नुकताच सादर केला. यात केंद्र सरकारने सोने आणि चांदीवरील कस्टम ड्यूटी कमी केली आहे.

Advertisement

याचाच थेट परिणाम सोन्याच्या आणि चांदीच्या दरावर झाला असून सोन्याचांदीच्या दरात गेल्या काही दिवसांपासून सोन्याच्या दरात घसरण झाली आहे. मात्र आता आज सोन्या-चांदीच्या दरात वाढ झाली असल्याचे दिसून आले आहे.

Advertisement

23 फेब्रुवारीला दिल्ली सराफा बाजारात 24 कॅरेट सोन्याचे दर 337 रुपयांनी वाढून 46,372 रुपये प्रति दहा ग्रॅम झाले. सोन्याच्या भावात वाढ होण्याचे मुख्य कारण म्हणजे जागतिक बाजारपेठेत रात्रीत होणारी वाढ आहे. सोमवारी व्यापार सत्रात सोन्याचा दर 46,035 रुपयांवर बंद झाला.

Advertisement

सराफा बाजारात सोन्यासह चांदीच्या भावातही तेजी नोंदवली गेली आहे. चांदीचे दर 1,149  रुपयांनी वाढून 69,667 रुपये प्रति किलो झाले. सोमवारी सत्रात चांदी 68,518 रुपये प्रतिकिलो होती.

Advertisement

एचडीएफसीचे वरिष्ठ विश्लेषक तपन पटेल यांचे म्हणणे आहे की, जागतिक बाजारपेठेतील रात्रभर झालेल्या तेजीचा परिणाम दिल्लीच्या स्पॉट मार्केटमधील 24 कॅरेट सोन्याच्या किमतींमध्ये दिसून आला. सोन्याचे दर दहा ग्रॅम 337 रुपयांनी महाग झाले.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply