Take a fresh look at your lifestyle.

मार्केट वॉच : तर बँकिंगमध्ये दिसेल तेजी; पहा उद्यापासून काय असू शकतोय बाजाराचा रंग

मुंबई :

Advertisement

एकीकडे भारतासह अवघ्या जगाची अर्थव्यवस्था दोलायमान असतानाच जगभरातील शेअर बाजारात अभूतपूर्व अशी तेजी आहे. मागील आठवड्यात तेजीवर असलेला भारतीय शेअर बाजार पुढील आठवड्यातही तेजीच्या मूडमध्ये असेल असे इकॉनॉमिक टाईम्स यांच्या बातमीत म्हटले आहे.

Advertisement

त्यांनी अंदाज व्यक्त करताना म्हटले आहे की, गेल्या आठवड्यात चांगली गती दाखविल्यानंतर निफ्टी सूचकांक या आठवड्यातही तेजी असू शकेल. बेंचमार्क इंडेक्स प्रत्यक्षात सकारात्मक नोटसह बंद झाला आहे आणि यामुळे निफ्टी पुढील आठवड्यातही वाढ नोंदवू शकेल.

Advertisement

मागील सत्रांत बहुतांश निर्देशांकांमध्ये व्यापारात मर्यादित वाढ नोंदविण्यात आली आहे. गेल्या आठवड्यात अशी परिस्थिती नव्हती. उलट चढउतारही कमी झाले आहेत. काही अतिशय महत्त्वपूर्ण तांत्रिक घडामोडी घडत आहेत. यूएस डॉलर निर्देशांकात सुधारणा नोंदविली जात आहे. त्याची कामगिरी आता इतर मालमत्ता वर्गापेक्षा चांगली असू शकते.

Advertisement

यूएस ट्रेझरी बॉन्डमध्येही आता स्थिर सुधारणा दिसून येत आहे. जर आपण देशांतर्गत बाजाराबद्दल चर्चा केली तर शेअर बाजारामध्ये मोठी घसरण झाली नाही तर बाजार आता सुधारणेसह एकत्रिकरणाकडे जाऊ शकेल अशी उच्च शक्यता आहे. अशावेळी बँक सेक्टरला आणखी गती येईल.

Advertisement

निफ्टी पीएसयू बँक निर्देशांक प्रत्यक्षात खाली आहे. याचा अर्थ असा की येत्या आठवड्यात ही निर्देशांक निफ्टी 50 वाढू शकेल. असे झाल्यास पाब्लिक सेक्टर बँक (पीएसयू बँक) समभाग त्यात मोठी भूमिका बजावू शकतात, असे बाजार विश्लेषकांना वाटत आहे.

Advertisement

संपादन : सचिन मोहन चोभे

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649 | ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply