Take a fresh look at your lifestyle.

त्यामुळे ‘व्हॅलेन्टाइन डे’ही झालाय हतबल; म्हणून गुलाब पडलाय फिका..!

पुणे :

Advertisement

व्हॅलेन्टाइन डे अर्थात जगभरातील प्रेमाचा दिवस. या दिवसाबद्दल संस्कृतीच्या रक्षकांना काही समस्या असतीलही, मात्र जगभरातील तरुणाई आणि प्रेमाचे महत्व समजणाऱ्या सर्वांचा हा सण. याच सणावर यंदा करोना विषाणूचे संकट आहे.

Advertisement

लेन्टाइन डेवर यंदा कोरोनाचे सावट असताना गुलाबफुलांच्या रंगछटा मात्र गडद झाल्या आहेत. या काळात भारतातून होणारी फुलांची निर्यात घटल्याने ही फुले स्वस्त झाली आहेत. त्यामुळे उत्पादक शेतकऱ्यांना याचा फटका सहन करावा लागत आहे.

Advertisement

पुणे, मावळ, शिरूर, सातारा, सांगली, कोल्हापूर, सोलापूर येथील गुलाबाची मागणी गुजरातेत बडोदा, सूरत, मध्य प्रदेशमध्ये इंदूर, हैदराबाद, दिल्ली तसेच नागपूर येथून अधिक असते. मात्र, यंदा परदेशात निर्यात झालेली नसल्याने भारतीय बाजारात फुलाचे भाव फिके पडले आहेत.

Advertisement

गुलाबांची सर्वाधिक मागणी युरोपीय देशांकडून असते. पण कोरोनाची दुसरी लाट युरोपीय देशांत सुरू झाल्याने कडक लाॅकडाऊन सुरू आहे. आंतरराष्ट्रीय उड्डाणे बंद आहेत. त्यामुळे निर्यात न झालेला गुलाबफुलांचा स्टाॅक स्थानिक बाजारपेठेत उपलब्ध झाला आहे. परिणामी गुलाबाच्या किमतीत घट झाली आहे.

Advertisement

पुणे जिल्हा फूल उत्पादक संघाचे अध्यक्ष शिवाजीराव भेगडे म्हणाले, गेल्या वर्षी सुमारे सव्वा ते दीड कोटींची निर्यात झाली होती. यंदा ती पूर्ण घटली आहे. तेव्हा फुलाला १२ रुपये दर मिळाला होता, तो आता ४ रुपयांवर आला आहे. 

Advertisement

संपादन : सचिन पाटील

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649 | ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply