Take a fresh look at your lifestyle.

पुणे, मुंबईनंतर ‘या’ शहरातही होणार शंभर एकरात आयटी पार्क; उद्योगमंत्र्यांची मोठी घोषणा

कोल्हापूर :

Advertisement

उद्योगनगरी असणार्‍या कोल्हापूरसाठी महाविकास आघाडी सरकारने मोठी घोषणा केली आहे. पुणे आणि मुंबईच्या धर्तीवर कोल्हापुरात शंभर एकर जागेत आयटी पार्क उभा करणार असल्याची घोषणा उद्योगमंत्री सुभाष देसाई यांनी कोल्हापुरात केली.

Advertisement

ते म्हणाले की, शाहू महाराजांनी कोल्हापूरला उद्योगनगरी म्हणून ओळख दिली. ही ओळख कायम ठेवतानाच उद्योगाचा हा वारसा पुढे कायम ठेवण्यासाठी सरकार प्रयत्न करेल. त्याचाच एक भाग म्हणून कोल्हापुरात आयटी पार्क उभारण्यात येणार आहे.

Advertisement

यावेळी ते कोल्हापूरच्या कागल तालुक्यातील अन्नपूर्णा साखर आणि गूळ प्रकल्पाच्या उद्घाटन समारंभात बोलत होते.

Advertisement

पुढे बोलताना ते म्हणाले की,  हिंजवडीप्रमाणे कोल्हापुरात शंभर एकर जागेवर हे आयटी पार्क उभारण्यात येईल. यासाठी मुंबईसह राज्यभरातील अनेक उद्योजकांना आमंत्रित करण्यात येईल. त्यांना तत्काळ जमिन व सुविधा देण्यात येतील.

Advertisement

कोल्हापुरातील स्थानिक उद्योजकांशी चर्चा करून जागा निश्चित करण्यात येईल. कोल्हापुरात जो माल तयार होतो, त्याचा दर्जा अतिशय चांगला असतो. त्यामुळे त्याला परदेशातूनही मागणी असते. याचाच फायदा येथील उद्योगांना होईल.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply