Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ ठिकाणी पेट्रोल होणार 5 रुपयांनी स्वस्त; दारुच्या टॅक्समध्येही 25 टक्क्यांनी घट

दिल्ली :

Advertisement

सध्या रोज वाढनार्‍या पेट्रोल आणि डिझेलने लोकांना नको नको करून सोडले आहे. सर्वसामान्य माणसांची डोकेदुखी इंधनाच्या वाढत्या भावाबरोबर वाढत आहे. अशातच आसामच्या नागरिकांसाठी एक खुशखबर आली आहे. आसाम सरकारने पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमतीत पाच रुपयांची कपात करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

Advertisement

या व्यतिरिक्त त्यांनी दारूवरील कर 25 टक्क्यांनी कमी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमती कपातीमुळे ग्राहकांना मोठा दिलासा मिळणार आहे. राज्यात होणा .्या विधानसभा निवडणुका लक्षात घेता सरकारने हा निर्णय घेतल्याचा अंदाज आहे. नवीन किंमती आज मध्यरात्रीपासून लागू होणार आहेत.

Advertisement

आसाममधील ग्राहकांना पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमती उच्चांकी स्तरावर वाढल्या असताना सरकारच्या या निर्णयाने लोकांना मोठा दिलासा मिळणार आहे. बर्‍याच शहरांमध्ये पेट्रोलचे दर 100 रुपयांच्या जवळपास पोचले आहेत.

Advertisement

राज्याच्या अर्थमंत्री हेमंत बिस्वा सरमा यांनी शुक्रवारी विधानसभेत सरकारच्या या निर्णयाविषयी माहिती दिली. मार्च-एप्रिलमध्ये राज्यात विधानसभा निवडणुका होणार आहेत. 2016 मध्ये पूर्ण बहुमताने सत्तेत आलेले भाजपा सरकार पुन्हा एकदा सीमावर्ती राज्यात सत्तेत येण्याची तयारी करत आहे. पश्चिम बंगाल, आसामसह इतर 5 राज्यात निवडणुका होणार आहेत. बांगलादेशी घुसखोरीच्या मुद्यावर बर्‍याचदा चर्चेत असणार्‍या आसामला भाजपासाठी ईशान्य दिशेचे प्रवेशद्वार म्हटले जाते.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply