Take a fresh look at your lifestyle.

आता देशभरात होणार ‘किसान महापंचायत’; ‘त्या’ दिवशी राकेश टिकैत महाराष्ट्रात भरणार हुंकार

दिल्ली :

Advertisement

पंजाब, हरियाणा, दिल्ली-एनसीआर आणि पश्चिम उत्तर प्रदेशमधील कृषी कायद्यांविरूद्ध शेतकरी आंदोलन मोठ्या प्रमाणात सुरू आहे. केंद्राच्या तीन कृषी कायद्याविरोधात येत्या काही दिवसात देशभरात ‘किसान महापंचायत’ आयोजित केली जाणार आहे, अशी घोषणा संयुक्त किसान मोर्चाने केली आहे. यात शेतकरी नेते राकेश टिकैत 20 फेब्रुवारी रोजी महाराष्ट्रातील यवतमाळ जिल्ह्यात ‘किसान महापंचायत’ला संबोधित करतील.

Advertisement

आतापर्यंत केवळ पश्चिम यूपी, हरियाणा-पंजाब आणि एनसीआर या भागात महापंचायती होत होत्या, परंतु आता त्यांची व्याप्ती वाढविण्यासाठी शेतकरी संघटना एकत्र आल्या आहेत. केंद्राच्या तीन नवीन कृषी कायद्याच्या विरोधात दिल्लीच्या सीमेवर 40 शेतकरी संघटनांच्या निषेधाचे नेतृत्व करणार्‍या युनायटेड किसान मोर्चाने (एसकेएम) यवतमाळ जिल्ह्यातील 20 फेब्रुवारी रोजी होणा’्या किसान महापंचायतीची माहिती दिली.

Advertisement

यवतमाळ शहरातील आझाद मैदानावर २० फेब्रुवारी रोजी होणा’्या किसान महापंचायतीला राकेश टिकैत, युद्दवीर सिंह आणि एसकेएमचे अनेक नेते संबोधित करतील असे एसकेएमचे महाराष्ट्र समन्वयक संदीप गुयडे यांनी सांगितले.

Advertisement

त्यांनी पुढे बोलताना सांगितले की, ‘टिकैत हे महाराष्ट्रातील यवतमाळ येथून महापंचायत सुरू करणार आहेत, जिथे अनेक शेतकर्‍यांनी आत्महत्या केल्या आहेत’. या किसान महापंचायतीसाठी विदर्भ व महाराष्ट्रातील इतर भागातून शेतकरी येण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

महापंचायत आयोजित करण्यासाठी प्रशासनाकडे परवानगी मागितली आहे. यवतमाळचे वरिष्ठ पोलिस अधिकारी म्हणाले की, कार्यक्रमाच्या आयोजकांनी परवानगी मागितली आहे.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply