Take a fresh look at your lifestyle.

सोन्याच्या दरात हलकी तेजी; वाचा, काय आहेत बाजारभाव

दिल्ली :

Advertisement

जागतिक स्तरावर सोन्याच्या वाढीच्या परिणामामुळे राजधानी दिल्लीतही सोन्याच्या दरात हलकीशी वाढ नोंदवली गेली आहे. दिल्ली सराफा बाजारात, दहा ग्रॅम सोन्याची दर 36 रुपयांनी वाढले. या वाढीसह गुरुवारी सोन्याची किंमत प्रति दहा ग्रॅम 47,509 रुपयांवर पोहोचली. एचडीएफसी सिक्युरिटीजचे वरिष्ठ विश्लेषक (कमोडिटीज) तपन पटेल यांनी ही माहिती दिली. 1 दिवसापूर्वी सोन्याच्या किमती प्रति दहा ग्रॅम 47,473 रुपयांवर बंद झाल्या.

Advertisement

दुसरा मौल्यवान धातूच्या म्हणजेच चांदीच्या दरातही वाढ झालेली आहे. गुरुवारी चांदीचे दर प्रति किलो 454 रुपयांनी वाढले. या तेजीमुळे चांदीचा दर प्रति किलो 69030 रुपयांवर पोहोचला. आदल्या दिवशी चांदीचा दर दिल्ली सराफा बाजारात चांदी 68,576 रुपयांवर बंद झाला.

Advertisement

दिल्ली सराफा बाजारावर आंतरराष्ट्रीय बाजारामध्ये असणार्‍या सोन्याच्या भावाचा परिणाम झाला. आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्याचा भाव प्रति औंस 1844 अमेरिकन डॉलर (134332.63 रुपये) (१ किलो = 35.3 औंस) वर होता. दूसरा मौल्यवान धातू चांदीची किंमत जवळजवळ स्थिर आहे. आंतरराष्ट्रीय बाजारात चांदीचे दर 27.18 अमेरिकन डॉलर (1980.02 रुपये) वर स्थिर राहिले.

Advertisement

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply