Take a fresh look at your lifestyle.

कोट्यावधी युजर्स असणार्‍या ‘त्या’ अ‍ॅपचा घोळ; गुगलने ‘ती’ केली कारवाई; मोबाइलमध्ये असल्यास लगेच करा डिलीट

मुंबई :

Advertisement

आपली जीवनपद्धती सहज आणि सुकर बनवण्याच्या नादात आपण जगाने विसरून चाललो आहे. डिजिटल जगाने आपल्या जगण्याचा एक नवा मार्ग दाखवला असला तरीही आता लोकांना तो नकोनकोसा झाला आहे. रोजचं कुठे ना कुठे वैयक्तिक माहिती चोरी होते, आर्थिक घोटाळे वाढतात, सायबर क्राइमची प्रकरणे वाढत चालली आहेत. अशातच अजून एक मोठी बातमी समोर आली आहे.

Advertisement

कोड स्कॅन करणारी अनेक अ‍ॅप्स सध्या वापरात आहेत. मात्र  बारकोड स्कॅनर हे अ‍ॅप अनेक लोकांना वापरताना आपण पाहिले आहे. गेल्या काही वर्षात या अ‍ॅपला मोठी लोकप्रियता मिळाली. गेली अनेक वर्षं हे अ‍ॅप चांगलं होतं; पण अलीकडे त्याद्वारे व्हायरस पसरत असल्याची माहिती मालवेअरबाइट्स या सायबर सिक्युरिटी कंपनीने दिली होती.  

Advertisement

आता या अ‍ॅपवर गुगलने कारवाई केली असून आता हे अ‍ॅप गुगल प्ले स्टोअरवरूनच हटवण्यात आलं आहे; मात्र ज्या युझर्सनी ते डाउनलोड केलं होतं, त्यांच्यासाठी अजूनही धोका टळलेला नाही. तुम्हीही हे अ‍ॅप कधी डाउनलोड केलं असलंत, तर स्मार्टफोनवरून ते तातडीने अनइन्स्टॉल करा.

Advertisement

LavaBird Ltd या डेव्हलपर कंपनीने तयार केलेल्या या अॅपमध्ये व्हायरस असल्याचे समोर आले आहे. बारकोड स्कॅनर हे सुरुवातीला एक सर्वसाधारण, नेहमीसारखं अ‍ॅप्लिकेशन होतं; मात्र गेल्या वर्षी त्याचा एक अपडेट आल्यानंतर ते हानिकारक स्वरूपात बदललं, अशी माहिती सिक्युरिटी फर्मने दिली आहे.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply