Take a fresh look at your lifestyle.

LIVE अपडेट : दीडशेजणहून अधिकजण बेपत्ता; क्लिक करून पहा भयंकर घटनेचे व्हिडीओ

दिल्ली :

Advertisement

उत्तराखंड राज्यातील चमोली भागात ग्लेशियर तुटल्याने पुराच्या धोक्यात तब्बल 150 हून अधिकजण मृत्यू झाल्याची शक्यता व्यक्त होत आहे. ज्या भागात ही दुर्दैवी घटना घडली त्या भागात इंडो तिबेटीयन बॉर्डर सिक्युरिटी पोलिसांनी बचावाचे कार्य सुरू केले आहे.

Advertisement

(1) Supriya Bhardwaj on Twitter: “#Chamoli district magistrate has instructed officials to evacuate people living in villages on the bank of #Dhauliganga river Administration launches rescue operation #Uttrakhand #Avalanche https://t.co/o6PrGezOmB” / Twitter

Advertisement

याबाबतचे महत्वाचे अपडेट असे :

Advertisement

उत्तराखंडच्या चमोली येथे हिमनग तुटल्याच्या दुर्घटनेत 50-60 लोक मृत्युमुखी पडल्याचे म्हटले जात आहे. पाणी बर्‍याच प्रमाणात येत आहे. उत्तरप्रदेश, उत्तराखंडमध्ये सर्वत्र सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे. आम्ही प्रशासनाला सर्वतोपरी मदत करणार असल्याचे शेतकरी नेते राकेश टिकैत यांनी हरियाणाच्या चरखी दादरी येथे असताना म्हटले आहे.

Advertisement

पूर्णपणे बंद असलेला तपोवन बोगदा उघडण्यासाठी आयटीबीपीचे जवान खोदकाम करत आहेत. अनेक लोक बोगद्यात अडकल्याची भीती व्यक्त केली जात आहे.

Advertisement

(1) SkymetWeather on Twitter: “Tapovan Power Project damaged after a massive flood in #Chamoli district of #Uttarakhand. https://t.co/yN9mNRUmKi” / Twitter

Advertisement

बचाव मोहिमेत सहभागी झाली असून त्यात सुमारे २५० लोकआहेत. १५० लोक बेपत्ता झाल्याची भीती व्यक्त केली जात आहे. आतापर्यंत तीन मृतदेह सापडले आहेत.

Advertisement

उत्तराखंडमध्ये मुख्यमंत्री त्रिवेंद्रसिंह रावत चमोलीतील ताफवन परिसरातील रेनी गावाजवळ पोहोचले. या घटनेनंतर तो परिस्थितीचा आढावा घेत आहे.

Advertisement

(1) NBT Hindi News on Twitter: “ITBP के जवान तपोवन सुरंग को खोलने के लिए खुदाई कर रहे हैं जो मलबे के कारण पूरी तरह से ब्लॉक हो गया है। सुरंग में कई लोगों के फंसे होने की आशंका है। https://t.co/nIIwWXY0Qd #Chamoli #Uttarakhand https://t.co/aflxAbLPmy” / Twitter

Advertisement

भाजप प्रमुख जेपी नड्डा यांनी उत्तराखंडचे मुख्यमंत्री त्रिवेंद्रसिंह रावत यांच्याशी बोलून चमोलीतील पूरपरिस्थितीची माहिती घेतली. उत्तराखंडच्या प्रदेश भाजप प्रमुखांशीही त्यांनी संवाद साधला आणि भाजप कार्यकर्त्यांनी प्रोटोकॉलचे पालन करावे आणि बचावकार्यात मदत करावी, असेही ते म्हणाले.

Advertisement

उत्तराखंडचे मुख्य सचिव ओमप्रकाश म्हणतात की, या दुर्घटनेत १०० जण जखमी झाल्याची भीती व्यक्त केली जात आहे. आयटीबीपी, एसडीआरएफ आणि एनडीआरएफची टीम घटनास्थळी पोहोचली आहे. रेड अलर्ट जारी करण्यात आला आहे.

Advertisement

(1) Shiv Aroor on Twitter: “IAF Mi-17 & Chinook helicopters from Chandigarh and elsewhere on standby for search & rescue ops in #Uttarakhand. Will be required very soon given the devastation. Prayers. https://t.co/sFok7pouKO” / Twitter

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649 | ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

(1) Vaibhav Walia on Twitter: “Pls be safe everyone living on the banks of river Dhauli Ganga. Prayers for everyone’s safety. Share the alert max for information and timely action. #Uttarakhand https://t.co/4ZJHyp7JBj” / Twitter

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply