Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ ठिकाणी नाही होणार चक्काजाम; पहा टिकैत यांनी नेमक्या काय सूचना दिल्यात ते

दिल्ली :

Advertisement

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या क्रांतिकारी कृषी सुधारणा विधेयकाच्या विरोधात 72 दिवसांपासून दिल्लीच्या सीमेवर आंदोलन सुरू आहे. सरकार आणि आंदोलक शेतकरी अशा दोन्ही बाजू आपापल्या पद्धतीने अडून आहेत. त्यातच शेतकऱ्यांनी शनिवारी 6 फेब्रुवारीला देशभरात चक्काजाम आंदोलन पुकारले आहे. त्याबाबत शेतकरी नेते राकेश टिकैत यांनी काही सूचना दिलेल्या आहेत.

Advertisement

टिकैत यांनी म्हटले आहे की, देशभरातील शेतकरी कायद्यांना असलेला आपला विरोध शांततामय पद्धतीने करतील. कुठेही हिंसक घडामोडी घडणार नाहीत याची काळजी घ्यावी. तसेच दिल्ली व राष्ट्रीय राजधानी परिसर आणि उत्तरप्रदेश व उत्तराखंड या तिन्ही राज्यांमध्ये चक्काजाम आंदोलन होणार नाही.

Advertisement

दरम्यान, एका आंदोलकाने हरीभूमी वृत्तपत्रास सांगितले आहे की, ज्या प्रकारे सरकारने रस्त्यावरील अडथळे काढून टाकले त्याच पद्धतीने ते कायदा देखील मागे घेतील. भारतीय किसान युनियन युवकचे जिल्हाध्यक्ष विभोर शर्मा यांनी सांगितले आहे की, चक्का जामच्या दृष्टीने त्यांच्या संघटनेने पूर्ण तयारी केली आहे. गौतमबुद्ध नगरातील विविध ठिकाणी संघटनेचे चक्काजाम आंदोलन होणार आहे.

Advertisement

ANI_HindiNews on Twitter: “जो लोग यहां नहीं आ पाए वो अपने-अपने जगहों पर कल चक्का जाम शांतिपूर्ण तरीके से करेंगे। ये जाम दिल्ली में नहीं होगा: राकेश टिकैत, भारतीय किसान यूनियन के राष्ट्रीय प्रवक्ता https://t.co/ENXDH0pWs4” / Twitter

Advertisement

दरम्यान, राकेश टिकैत यांनी पॉप स्टार रिहाना आणि पर्यावरणीय कार्यकर्ते ग्रेटा थानबर्ग यांच्यासारख्या आंतरराष्ट्रीय सेलिब्रिटींनी चळवळीला पाठिंबा दिल्याचे स्वागत केले आहे. दिल्ली-उत्तरप्रदेश सीमेवर असलेल्या गाजीपुर येथील आंदोलनाची जागतिक पातळीवर चर्चा सुरू असल्याबद्दल त्यांनी म्हटले की, आंतरराष्ट्रीय सेलिब्रिटी कोण आहेत हे आम्हीही ओळखत नाहीत. मात्र, त्यांच्या पाठिंब्याचे आंदोलक स्वागत करतात.

Advertisement

संपादन : माधुरी सचिन चोभे

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649 | ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply