Take a fresh look at your lifestyle.

टीकैतांनी दिला नवा मंत्र; मोदींना म्हटले ‘राजा जब डरता है तो किलेबंदी करता है..!’

दिल्ली :

Advertisement

शेतकऱ्यांचे आंदोलन 70 दिवस झाले तरीही चालू आहे. अशावेळी शेतकऱ्यांच्या मागण्यांना प्रतिसाद न देता उलट आंदोलकांना दहशतवादी ठरवले जात असल्याचे आरोप होत आहेत. तोच धागा पकडून भारतीय किसान युनियनचे राष्ट्रीय प्रवक्ते राकेश टिकैत यांनी आंदोलनाला नवा मंत्र दिला आहे.

राकेश टिकैत गावात कंडेला येथील सर्वजात सर्वपंचायतीने आयोजित शेतकरी महापंचायतीला संबोधित करीत होते. यापूर्वी महापंचायतीमध्येही पाच ठराव एकमताने मंजूर झाले. यामध्ये तीन कृषी कायदे रद्द करणे, एमएसपी लागू करणे, स्वामीनाथन आयोगाचा अहवाल लागू करणे, शेती कर्ज माफ करणे, 26 जानेवारी रोजी दिल्लीत पकडले गेलेले शेतकरी आणि त्यांची वाहने सोडून देणे आणि दाखल केलेले गुन्हे रद्द करणे यांचा समावेश होता. किसान महापंचायतीत 100 हून अधिक खाप, तप आणि बहरा यांच्या प्रतिनिधींसह राजस्थान, पंजाब आणि उत्तर प्रदेशातील शेतकरी संघटनांनीही भाग घेतला.

Advertisement

टिकैत म्हणाले की जेव्हा राजा घाबरतो तेव्हा ते तटबंदी करतात. मोदी सरकार शेतकर्‍यांच्या भीतीने किल्ल्याचे बांधकाम करीत आहे. जे काही निर्णय घेईल, ही 40 सदस्यीय समिती निर्णय घेईल. युद्धात घोडे कधीही बदलले जात नाहीत. या घोड्यांच्या बळावर आम्ही शेतकर्‍यांची लढाई जिंकू शकू. शेतकरी तारांचे जाळे उपटून गावात आणतील. अशी तटबंदी हे केंद्र सरकारचे एक मॉडेल आहे, येणाऱ्या काळात गरीबांच्या भाकरीवर तटबंदी केली जाईल. त्याचीच ही झलक आहे.

Advertisement

संपादन : सचिन मोहन चोभे

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649 | ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply