Take a fresh look at your lifestyle.

येत्या दहा वर्षांत भारतीय शेअर बाजारात अमेरिकेपेक्षा मिळणार जास्त पैसे, बिनधास्त करा गुंतवणूक ; ‘या’ जगप्रसिद्ध गुंतवणूकदाराचा सल्ला

दिल्ली :

Advertisement

जागतिक स्तरावरील प्रसिद्ध ग्लोबर गुंतवणूकदार मार्क फेबर यांच्या म्हणण्यानुसार, येत्या 10 वर्षात भारतीय शेअर बाजार अमेरिकन शेअर बाजारापेक्षा अधिक पैसे कमवू शकेल. ईटी नाऊला दिलेल्या मुलाखतीत त्यांनी हे सांगितले. मार्कच्या मते, इतर बाजारापेक्षा जास्त गुंतवणूकदारांना आकर्षित करण्यास भारत सक्षम आहे. गुंतवणूकदारांना अजूनही भारतात चांगली संधी दिसत आहेत.

Advertisement

मुलाखतीदरम्यान, फेबर यांनी पीएनबी घोटाळ्याच्या प्रश्नावर सांगितले की, पीएनबी घोटाळा होऊनही मी माझे पीएनबी शेअर्स विकणार नाही. जरी या घोटाळ्यामुळे निश्चितच भारतीय शेअर बाजाराचे नुकसान झाले आहे. मात्र तरीही मार्केट करेक्शन अजून तितकेसे संवेदशीनल नाही.

Advertisement

ग्लोबार ट्रेड वॉरच्या अंदाजाच्या पार्श्वभूमीवर अमेरिकन प्रशासनाने चीनी वस्तूंच्या आयातीवर 60 बिलियन डॉलर्स आकारले आहेत. मार्कच्या म्हणण्यानुसार, अमेरिकन प्रशासनाने घेतलेल्या या निर्णयानंतर चीनपेक्षा अमेरिकेचे अधिक नुकसान होईल.

Advertisement

ग्लोबल ट्रेड वॉरच्या अंदाजाने अमेरिका आणि चीनसह जगभरातील शेअर बाजार हादरले आहेत. एजन्सी रॉटरच्या वृत्तानुसार, एमएससीई इंडेक्सवर आशिया पॅसिफिक शेअर्स जपानच्या बाहेर सलग चौथ्या दिवशी लाल निशेनच्या खाली राहिले. एजन्सीने पुढे म्हटले आहे की 2016 च्या पहिल्या तिमाहीपासून अशी घट दिसून आली आहे. अमेरिकेतील किंमतीतील वाढ हे त्याचे मुख्य कारण आहे.

Advertisement

सप्टेंबर 2017 मध्ये मार्क फॅबर यांनी अंदाज लावला होता की, पुढील काही महिन्यांत अमेरिकेच्या शेअर बाजारात 30-40 टक्के घसरण होईल. सप्टेंबर 2017 मध्ये सीएनबीसीला दिलेल्या मुलाखती दरम्यान त्यांनी असे म्हटले होते की, गुंतवणूकदार सध्या स्टॉक खरेदी करण्याकडे पहात आहेत, कारण त्यांना बाजारातील अडचणी समजत नाहीयेत. या घसरणीमागे एखादी क्रेडिट इव्हेंट किंवा एखादी मोठी फसवणूक उघडकीस येऊ शकते.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply