Take a fresh look at your lifestyle.

झोपायला आवडते मग आता झोपायचेही मिळणार पैसे; नासा देणार झोपण्यासाठी पैसे, वाचा ही स्कीम

मुंबई :

Advertisement

सकाळी सकाळी जेव्हा आई-वडील जेव्हा आपल्याला पंखा बंद करून उठून आवरायला सांगतात तेव्हा आपल्याला खूपच कंटाळा आलेला असतो. आपल्याला वाटते की, अजून थोडा वेळ झोपायला पाहिजे…मात्र आई आपल्यामागे झाडू घेऊनच लागलेली असते. आता तुम्हालादेखील बराच वेळ झोपायला आवडत असल्यास आपल्यासाठी एक आरामदायक जॉब आहे. आता तुम्हाला झोपायचेही पैसे मिळणार आहेत. अमेरिकन अंतराळ संस्था नासा काही लोकांना शोधत आहे जे दिवसभर अंथरुणावर झोपू शकतात.

Advertisement

वास्तविक, नासा आणि युरोपियन अंतराळ संस्था अंतराळवीरांसाठी एक प्रयोग करत आहेत. त्याचे नाव कृत्रिम गुरुत्व बेड रेस्ट स्टडी( Artificial Gravity Bed Rest Study) आहे. या अभ्यासासाठी ते अशा कैंडिडेटचा शोध घेत आहे, जे 60 दिवस सतत पलंगावर झोपू शकतात.

Advertisement

प्रत्येक कैंडिडेटला 13 लाख रुपये मिळतील. या दरम्यान त्यांना सर्व नैसर्गिक गोष्टी कराव्या लागतील. जसे की, खाणे, पिणे, आंघोळ करणे आणि अगदी शौचास जाणेही. खाण्यास त्यांना साधा आहार मिळेल. या कामासाठी ते प्रत्येक कैंडिडेटला सुमारे 13 लाख रुपये देण्यास तयार आहे. नासा अशा 24 स्वयंसेवकांचा शोध घेत आहे ज्यांचे वय 24-55 वर्षे आहे.

Advertisement

हा अभ्यास सप्टेंबर-ऑक्टोबर दरम्यान जर्मनीमध्ये केला जाईल. या संशोधनादरम्यान, सर्व उमेदवारांना स्वतंत्र खोल्यांमध्ये ठेवण्यात येईल. शून्य गुरुत्वाकर्षणासह या खोलीत, त्यांची बेड 6 डिग्री वाढविली जाईल आणि डोके खाली असेल आणि पाय वरच्या बाजूस असतील. अभ्यासादरम्यान, नासाचा तज्ञ टीम स्वयंसेवकांच्या शरीरातील बदलांवर नजर ठेवेल.

Advertisement

अंतराळ म्हणजेच शून्य गुरुत्वाकर्षणात मानवी शरीरात काय बदल घडतात हे जाणून घेणे हा या प्रयोगाचा हेतू आहे. कारण अंतराळवीरांच्या स्नायू बर्‍याच दिवसांपासून अवकाशात असताना असामान्य क्रिया करण्यास सुरवात करतात. यासह, शरीरातील द्रवपदार्थ देखील डोक्याकडे येतात. 2017 मध्ये नासानेही असाच प्रयोग केला होता. त्याचा कालावधी 30 दिवस होता, ज्यामध्ये 11 लोकांनी भाग घेतला.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply