Take a fresh look at your lifestyle.

भारतात येणार नवी क्रांती : अवघ्या काही सेकंदात फिल्म होणार डाउनलोड; एयरटेलने ‘ती’ टेस्ट करून दाखवली यशस्वी

दिल्ली :

Advertisement

टेलीकॉम सेक्टरमधील आघाडीची कंपनी भारती एअरटेलने भारतात 5 जी रेडी नेटवर्कची घोषणा केली आहे. हैदराबादमध्ये एअरटेलने व्यावसायिकपणे थेट 5 जी सेवा यशस्वीरित्या पार पाडली. सध्या एअरटेल ही 5 जीवर काम करणारी देशातील पहिली टेलिकॉम कंपनी बनली आहे. एअरटेलने एरिक्सनबरोबर भारतात 5 जी नेटवर्कसाठी भागीदारी केली आहे.

Advertisement

एअरटेलने 1800 मेगाहर्ट्झ बँडमध्ये एनएसए (नॉन स्टँड अलोन) नेटवर्क तंत्रज्ञानाद्वारे विद्यमान लिबरलाइज्ड स्पेक्ट्रमद्वारे हा प्रयोग यशस्वी करून दाखवला. त्याच स्पेक्ट्रम ब्लॉकमध्ये एअरटेलने एकाच वेळी डायनॅमिक स्पेक्ट्रम शेअरींगद्वारे एकाच वेळी 5 जी आणि 4 जी ऑपरेट केले. या प्रात्यक्षिकातून एअरटेलच्या नेटवर्कची रेडिओ, कोर आणि ट्रान्सपोर्ट सर्वत्र 5G तत्परतेस सामर्थ्य प्राप्त झाले आहे. सध्याच्या तंत्रज्ञानाच्या तुलनेत एअरटेल 5 जी 0x स्पीड, 10x लेटेंसी आणि 100x कंसीलर वितरीत करण्यास सक्षम आहे.

Advertisement

लाइव्ह दरम्यान, हैदराबाद मधील वापरकर्त्यांनी अवघ्या काही सेकंदात 5 जी फोनवर एक संपूर्ण चित्रपट डाउनलोड करून दाखवला.  ही कार्यक्षमता कंपनीच्या तांत्रिक क्षमतेस अधोरेखित करते.  5 जी अनुभवाचा संपूर्ण परिणाम एयरटेल ग्राहकांना तेव्हाच उपलब्ध असेल जेव्हा पुरेसे स्पेक्ट्रम उपलब्ध असेल आणि सरकारकडून मंजुरी दिली जाईल.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply