Take a fresh look at your lifestyle.

फेब्रुवारी महिन्यात बँकांना आहेत ‘इतके’ दिवस सुट्ट्या; वाचा, सुट्ट्यांची तारीख नाहीतर होईल घोळ

मुंबई :

Advertisement

बर्‍याचदा असे होते की आपल्याला एखादा आर्थिक व्यवहार करायचा असतो मात्र तेव्हा बँक बंद असते. अनेकदा असेही होते आपण आपल्या सुट्टीदिवशी एखादा व्यवहार करण्याचे ठरवतो. मात्र त्याच दिवशी नेमकी बँकेलाही सुट्टी येते. यावेळी फेब्रुवारी महिन्यात अनेक सुट्ट्या आहेत.

Advertisement

शनिवारी आणि रविवार वगळता देशातील विविध क्षेत्रांमध्ये 7 दिवस बँकांना सुट्टया आहे. अर्थात फेब्रुवारीत सात दिवस बँका बंद राहतील. वेगवेगळ्या राज्यांच्या सणाप्रमाणे सुट्टया आहेत. फेब्रुवारी महिन्यात बँकेत जादाच्या सुट्या नाहीत. जाणून घ्या बँक हॉलिडे कधी आहेत. 12 फेब्रुवारीला सिक्कीमच्या बँकांना सुट्टी आहे, या दिवशी सोनम लोसारच्या निमित्ताने बँका बंद ठेवल्या जातील. 13 फेब्रुवारी हा महिन्याचा दुसरा शनिवार आहे, म्हणून त्या दिवशी बँका बंद राहतील.

Advertisement

मणीपूरमध्ये लुई नगाई नीच्या निमित्ताने 15 फेब्रुवारी रोजी बँका बंद राहतील. वसंत पंचमी १६ फेब्रुवारीला आहे, त्या दिवशी पंजाब, हरियाणा, ओरिसा, त्रिपुरा आणि पश्चिम बंगालमधील बँका या दिवशी बंद राहतील. छत्रपती शिवाजी महाराज जयंतीनिमित्त १९ फेब्रुवारी रोजी महाराष्ट्रातील बँका बंद राहतील. मिझोरम आणि अरुणाचलच्या बँका २० फेब्रुवारीला बंद राहतील. 26 फेब्रुवारी रोजी हजरत अली जयंतीनिमित्त उत्तर प्रदेशमध्ये सुट्टी असेल. त्याच वेळी, गुरु रविदास जयंतीनिमित्त 27 फेब्रुवारी, चंडीगड, हिमाचल प्रदेश येथे बँक बंद असतील.

Advertisement

संपादन : स्वप्नील पवार

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply