Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ कारणांमुळे शेअरमार्केटमध्ये बकाल अवस्था; गुंतवणूकदारांचे झालेय तब्बल 3 लाख कोटींचे नुकसान

मुंबई :

Advertisement

बजेटपूर्वी शेअर बाजारात जोरदार विक्री सुरू असल्याची पहायला मिळत होते. गुंतवणूकदारांकडून मोठ्या प्रमाणात विक्री झाल्यामुळे सेन्सेक्सने 1000 हून अधिक अंकांनी तूट दिसून आली. त्याचबरोबर निफ्टीही 300 हून अधिक अंकांनी खाली आला आणि 14000 च्या खाली गेला. सेन्सेक्सने 21 जानेवारीला आपली हाय रेकॉर्ड बनवला आणि 50184 च्या पातळीला स्पर्श केला.

Advertisement

त्यानंतर आतापर्यंतच्या निर्देशांकात सुमारे 2900 अंकांची घसरण झाली आहे. निफ्टीदेखील आपल्या विक्रमी उच्चांकाच्या 800 टप्प्यांपर्यंत खाली आला. हाई वेल्‍युएशननंतर गुंतवणूकदार अर्थसंकल्पाच्या आधी सावध असतात, तर कमकुवत जागतिक सिग्नल, बजेट सिग्नल आणि परदेशी गुंतवणूकदारांच्या मोठ्या विक्रीमुळे बाजारात घट झाली.

Advertisement

आज, इंट्राडे मध्ये निर्देशांक 1000 पेक्षा जास्त अंक खाली आला आहे आणि 47269 च्या पातळीवर कमजोर झाला आहे. त्याच वेळी, निफ्टी सुमारे 300 अंकांनी खाली घसरून 14000 च्या खाली 13930 च्या आसपास गेला. आज बाजारात चोहोबाजूंनी विक्री झाली. बँका, ऑटो, मेटल आणि फार्मसह सर्व निर्देशांक कमजोर झाले आहेत. सध्या सेन्सेक्स 938 अंकांनी कमकुवत झाला आणि 47410 च्या पातळीवर बंद झाला. तर निफ्टी 271 अंकांनी कमकुवत झाला आणि 13968 च्या पातळीवर बंद झाला.

Advertisement

बाजारातील झालेल्या पडझडीमुळे गुंतवणूकदारांची संपत्ती तीन लाख कोटी रुपयांनी कमी झाली आहे. सोमवारी 25 जानेवारी रोजी बीएसई सूचीबद्ध कंपन्यांची मार्केट कॅप 19226222 कोटींवर बंद झाली. 27 जानेवारी रोजी  मार्केट कॅप सुमारे 1.89 लाख कोटींवर आली. म्हणजेच एका दिवसात गुंतवणूकदारांचे सुमारे 3 लाख कोटी रुपयांचे नुकसान झाले.

Advertisement

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply