Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. अंबानींची तासाभराची कमाई म्हणजे मजुराची ‘इतक्या’ दिवसांची कमाई; पहा गणित

करोनाच्या कालावधीत खोऱ्याने पैसे कमावण्यात सुप्रसिद्ध उद्योगपती मुकेश अंबानी यांचा मोठा वाटा होता. जगाला आश्चर्याचा झटका देणाऱ्या अंबानी यांची तासाभराची कमाई म्हणजे एखाद्या मजुराच्या 10 हजार वर्षांची कमाई असल्याचा अहवाल ऑक्सफेम यांनी प्रसिद्ध केला आहे.

Advertisement

ऑक्सफेम ई संस्था जगभरात गरिबी निर्मूलनाचे काम करीत आहे. त्यांनी अहवाल प्रसिद्ध केला आहे. त्यात म्हंटले आहे की, करोनाच्या संकटामुळे देशभरात कोट्यावधींच्या नोकऱ्या गेल्या आहेत. मात्र, अरबपतींच्या संपत्तीत तब्बल 35 टक्के इतकी मोठी वाढ झालेली आहे.

Advertisement

वाढलेली संपत्ती इतकी मोठी आहे की, गरीबातल्या गरीब असलेल्या 13 कोटी लोकांमध्ये ही फ़क़्त वर्षभरात वाढलेली रक्कम वाटल्यास तो आकडा प्रत्येकी 1 लाख रुपये असेल. एकूणच फ़क़्त भारतात नाही, जगभरात गरीब-श्रीमंत यांच्यातील फरक वेगाने वाढत आहे. गरिबांना खायला अन्न नसतानाच श्रीमंत आणखी वेगाने श्रीमंत होत आहेत.

Advertisement

संपादन : माधुरी सचिन चोभे

Advertisement

Oxfam India on Twitter: “Lockdown Made India’s Billionaires 35% Richer, Lakhs Lost Jobs: Oxfam https://t.co/hKov3Ss7r5 @ndtv reports on the #InequalityVirus. As @wef convenes for #Davos2021 it is time to #ResetInequality.” / Twitter

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649 | ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Oxfam India on Twitter: “Our Report The #InequalityVirus released at the Bhubaneswar Press Club. Present were: Hiranmayee Mishra of Women’s Studies Centre, UN Autonomous College; Mrinal Chatterjee of IIMC-Dhenkanal; SN Mishra of @KIITUniversity; @a_akshya Oxfam India, regional manager. https://t.co/06h7ZNs2M5” / Twitter

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply