Take a fresh look at your lifestyle.

थरूर यांच्यासह अनेकांनी व्यक्त केले दु:ख; पहा नेमके काय म्हटलेय त्यांनी आंदोलनाबाबत

दिल्ली :

Advertisement

दिल्लीतील शेतकरी आंदोलनास हिंसक वळण लागले आहे. त्यातच काही हुल्लडबाज आंदोलकांनी तर लाल किल्ला परिसर ताब्यात घेत तिथे आंदोलनाचा झेंडा फडकवला आहे. त्यावर काँग्रेस नेते शशी थरूर यांच्यासह अनेक नेत्यांनी दु:ख व्यक्त केले आहे.

Advertisement

थरूर यांनी म्हटले आहे की, ही घटना सर्वात दुर्दैवी. मी सुरुवातीपासूनच शेतक’्यांच्या निषेधाचे समर्थन केले आहे. पण या अक्षम्य अनागोंदींकडे मी अजिबात दुर्लक्ष करू शकत नाही. प्रजासत्ताक दिनाच्या दिवशी ध्वज म्हणून लाल किल्ल्यावर फ़क़्त तिरंगा फडकावायला पाहिजे. हे असले झेंडे फडकावणे अजिबात चांगले नाही.

Advertisement

कॉंग्रेसचे राष्ट्रीय प्रवक्ते जयवीर शेरगिल यांनीही तेच सांगितले. भाजप नेते रमेश नायडू यांनी लिहिले की, “पोलिसांच्या बॅरिकेड्सने दिल्लीच्या सीमारेषा तोडल्या आणि तलवार उपसल्या. आमच्या सुरक्षा दलांच्या प्रतिकार असूनही लाल किल्ल्यावर पोहोचलो. ही घटना दुर्दैवी आहे.

Advertisement

दरवर्षी पंतप्रधान लाल किल्ल्याच्या तटबंदीवरून राष्ट्रध्वज फडकवतात. या ऐतिहासिक वास्तूच्या त्याच बाजुला प्रजासत्ताक दिनाच्या दिवशी आणखी एक ध्वज फडकविण्यात आला. काही दुर्गम लोक लाल किल्ल्याच्या तटबंदीवर चढले. आणि त्यांनी हे दुष्कृत्य केले.

Advertisement

दरम्यान, शेतकरी संघटनांच्या संयुक्त किसान मोर्चाने अनियंत्रित ट्रॅक्टर रॅलीत हिंसाचार घडल्याच्या दुर्दैवी घटनेबाबत प्रतिक्रिया दिलेली आहे. नेत्यांचे म्हणणे आहे की, ज्या शेतकरी संघटनांचे लोक हिंसाचारामध्ये उतरले आहेत आणि लाल किल्ला संकुलात घुसले आहेत त्यांचा शेतकरी संघटनांचा काही संबंध नाही.

Advertisement

अखिल भारतीय किसान सभेचे सरचिटणीस हन्नान मौला यांनी आयएएनएसला सांगितले की, काही संघटनांनी ट्रॅक्टर रॅलीत जाऊन शेतकरी चळवळीला बदनाम करण्याचा प्रयत्न केला आहे. पंजाबमधील अखिल भारतीय किसान सभेचे सरचिटणीस मेजरसिंग पुनावाल म्हणाले की, जे लाल किल्ल्यावर पोहोचले आहेत ते संयुक्त किसान मोर्चाचे लोक नाहीत.

Advertisement

संपादन : सचिन मोहन चोभे

Advertisement

Shashi Tharoor on Twitter: “Most unfortunate. I have supported the farmers’ protests from the start but I cannot condone lawlessness. And on #RepublicDay no flag but the sacred tiranga should fly aloft the Red Fort.” / Twitter

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649 | ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply