Take a fresh look at your lifestyle.

ब्रेकिंग : दिल्लीतल्या शेतकरी आंदोलनाला हिंसक वळण; वाचा, काय घडलाय प्रकार

दिल्ली :

Advertisement

आज प्रजासत्ताक दिनाच्या निमित्ताने देशातील ऐतिहासिक आंदोलक शेतकर्‍यांनी एक मोठी ट्रॅक्टर रॅली आयोजित केली होती. ही रॅली रोखण्यासाठी खूप मोठे प्रयत्न सुरू होते. काही लोकांना दिल्लीत प्रवेश नाकारला होता तर दिल्लीत आणि आसपासच्या परिसरात ट्रॅक्टरला इंधन दिले जात नव्हते. अशातच इतक्या दिवसात शांततेच्या मार्गाने चाललेल्या या आंदोलनाला आता हिंसक वळण लागल्याची बातमी समोर आली आहे.   

Advertisement

केंद्र सरकारने हे आंदोलन तसेच ही ट्रॅक्टर रॅली हाणून पडण्याचा सर्वतोपरी प्रयत्न केला आहे. थंडीचे दिवस असतानाही शेतकरी सर्व काही सहन करून केंद्र सरकार विरोधात आंदोलन करत आहेत. आज ट्रॅक्टर रॅलीदरम्यान लाल किल्ल्याकडे ट्रॅक्टर घेऊन निघालेल्या शेतकर्‍यांना अडवण्यात आले. आणि तिथे पोलिस आणि शेतकर्‍यांमधील संघर्ष सुरू झाला. या संघर्षाने काही वेळातच हिंसक रूप धरण केले. सिंधु बॉर्डरवर अडवलेल्या शेतकर्‍यांवर अश्रुधूराचा वापर करण्यात आला. त्यांच्यावर लाठीचार्जही करण्यात आला.  

Advertisement

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649

Advertisement

ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply