झुनझुनवालांनी विकले ‘त्या’ कंपनीमधील 50% पेक्षा जास्त शेअर्स; पोर्टफोलियोमध्ये जोडला ‘हा’ नवा स्टॉक

मुंबई :

चालू आर्थिक वर्ष २०२०-२१ च्या तिसर्‍या तिमाहीत दिग्गज गुंतवणूकदार राकेश झुनझुनवाला यांनी काही कंपन्यांचा भागभांडवल वाढविला आणि काही भागभांडवलातून नफा मिळविला आहे. या काळात सेन्सेक्स 28 टक्क्यांनी व निफ्टी 50 मध्ये 29 टक्क्यांनी तेजी आली. झुनझुनवालाने फक्त नफा मिळविला नाही तर काही कंपन्यांच्या भागभांडवलात वाढ केली आणि त्यांच्या पोर्टफोलिओमध्ये नवीन शेअर्सची भर पडली.

झुनझुनवाला यांनी फॉर्मा कंपनी जुबिलंट लाइफ सायन्सेसची भागीदारी वाढवली आहे आणि आयटी कंपनी फर्स्टसोर्स सोल्युशन्समध्ये नफा मिळविला आहे. दोन्ही स्टॉक्स मार्च 2020 च्या नीचांकी स्तरापासून सुमारे 200 टक्क्यांवर व्यापार करीत आहेत.

इथे वाढवली गुंतवणूक :-

जुलै ते सप्टेंबर 2020 च्या तिमाहीच्या शेवटी ज्युबिलेंट लाइफ सायन्सेसचे राकेश झुनझुनवाला यांचेकडे  91.45 लाख इक्विटी शेअर्स होते. ऑक्टोबर-डिसेंबर तिमाहीत 2020 च्या शेवटी, झुनझुनवाला यांनी कंपनीतील भागभांडवल 0.05 टक्क्यांनी वाढवले ​​आणि डिसेंबर 2020 अखेरपर्यंत त्याचे 92.70 लाख इक्विटी शेअर्स होते.

इथे केली कमी :-

जुबिलंट लाइफ सायन्सेसमधील भागभांडवल वाढण्याव्यतिरिक्त झुनझुनवाला यांनी काही शेअर्समध्ये नफा मिळविला. झुनझुनवाला यांनी ऑक्टोबर-डिसेंबर 2020 च्या शेवटच्या तिमाहीत फर्स्टसोर्स सोल्युशन्समधील भागभांडवल 1.59 टक्क्यांनी कमी केले. सप्टेंबर 2020 अखेरपर्यंत झुनझुनवाला यांच्याकडे या कंपनीचे २ कोटी इक्विटी शेअर्स होते आणि डिसेंबर 2020 अखेरपर्यंत त्यांचे 90 लाख इक्विटी शेअर्स होते. म्हणजे त्यांनी जवळपास 50 टक्क्यापेक्षा अधिक शेअर्स विकले.

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here