खुशखबर : टेस्ला भारतीय बाजारात; पहा कोणते नाव रजिस्टर केलेय व डायरेक्टर आहेत मस्कसमवेत

कर्नाटकचे मुख्यमंत्री बी एस येडियुरप्पा यांनी ट्विट केले आहे की, “कर्नाटक ग्रीन मोबिलिटीच्या दिशेने प्रवास करीत आहे. इलेक्ट्रिक वाहन उत्पादक टेस्ला लवकरच बेंगळुरूमध्ये आर अँड डी युनिटद्वारे भारतात आपले कामकाज सुरू करणार आहे. मी भारत आणि कर्नाटकमध्ये इलोन मस्कचे स्वागत करतो आणि शुभेच्छा देतो. त्यांनी असे सांगून टेस्ला भारतात येत असल्याचे जाहीर केले आहे.

कर्नाटकचे वाणिज्य व उद्योगांचे प्रधान सचिव गौरव गुप्ता यासंदर्भात म्हणाले की, “आम्ही गेल्या काही महिन्यांपासून टेस्लाशी चर्चा करीत आहोत आणि त्यांनी येथे आपली कंपनी सुरू करण्याचा निर्णय घेतला ही एक आनंदाची बातमी आहे. बेंगलुरू केवळ तंत्रज्ञानाची राजधानीच नाही तर एरोस्पेस आणि अवकाश संशोधन याचेही कॅपिटल आहे.”

अमेरिकेची इलेक्ट्रिक कार मोठी कंपनी टेस्लाने भारतात एक उपकंपनी कंपनीची नोंदणी केली आहे. लाइव्ह मिंटच्या अहवालानुसार, रजिस्ट्रार ऑफ कंपनीज (आरओसी) यांच्याकडे बेंगळुरू पत्त्यावर’टेस्ला इंडिया मोटर्स अँड एनर्जी प्रायव्हेट लिमिटेड’ नोंदविण्यात आली आहे. एलोन मस्क यांच्या नेतृत्वात टेस्लाने वैभव तनेजा, व्यंकटरंगम श्रीराम आणि डेव्हिड जॉन यांचे नाव देशातील निर्मित संस्थेत डायरेक्टर म्हणून आहेत.

केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांनी डिसेंबरमध्ये म्हटले होते की, “टेस्ला पुढील वर्षी (2021) पासून भारतात आपल्या गाड्यांचे वितरण केंद्र सुरू करणार आहे. मागणीच्या आधारे कंपनी येथे आपला उत्पादन कारखाना उभारण्याचाही विचार करणार आहे. येत्या पाच वर्षांत जगातील सर्वात मोठे इलेक्ट्रिक वाहन उत्पादक होण्याची क्षमता भारतामध्ये आहे.”

8 लाख कोटी रुपयांच्या कच्च्या तेलाची भारतातील मोठ्या प्रमाणात आयात कमी करण्यासाठी गडकरी हरित इंधन आणि इलेक्ट्रिक वाहनांवर भर देत आहेत. टेस्ला इंक. यांचे सह-संस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी (सीईओ) एलोन मस्क यांनी ऑक्टोबरमध्ये ही घोषणा केली होती की कंपनी 2021 मध्ये भारतीय बाजारपेठेत व्यवसाय करेल. त्यानुसार आता त्यांच्या व्यवसायाला सुरुवात होण्याची पायाभरणी म्हणून कंपनीची स्थापना झालेली आहे.

संपादन : सचिन मोहन चोभे

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here