ट्विटरने दाखवली धमक; डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या खात्याला केले रद्दबातल, पहा काय म्हटलेय त्यांनी

लोकशाही देशात कितीही मोठा सत्ताधीश असो त्यांच्यावर कशी कारवाई होते याचा वस्तुपाठ ट्विटर या खासगी कंपनीने दाखवून दिला आहे. अफवा, चुकीच्या बातम्या आणि चिथावणी देणारे भाष्य करणाऱ्या अमेरिकन राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावर ट्विटरने कारवाई केली आहे. जगभरातून याचे कौतुक होत आहे.

अमेरिकन संसद कॉम्प्लेक्स (कॅपिटल इमारत) येथील हिंसाचाराबद्दल डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याविरूद्ध ट्विटरने मोठी कारवाई केली आहे. ट्विटरने त्यांचे खाते कायमचे निलंबित केले आहे. मीडिया रिपोर्टनुसार ट्विटरने असे म्हटले आहे की भविष्यात हिंसाचाराच्या भीतीचा धोका लक्षात घेता आम्ही हा निर्णय घेतला आहे.

ट्विटरने प्रसिद्ध केलेल्या निवेदनानुसार डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या खात्यातून नुकत्याच झालेल्या ट्विटचा आढावा घेण्यात आला आहे. यानंतर आणखी धोका लक्षात घेता आम्ही त्याचे खाते कायमचे बंद करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

ANI on Twitter: “Twitter permanently suspends outgoing US President Donald Trump’s account “due to the risk of further incitement of violence”. https://t.co/zEC7STxQjs” / Twitter

माध्यमांच्या वृत्तानुसार, वैयक्तिक खाते बंद झाल्यानंतर डोनाल्ड ट्रम्प यांनी राष्ट्रपतींचे अधिकृत खाते यावरून ट्वीट केले. पण त्यानंतर त्यांनी हे ट्विट लवकरच हटवले. कॅपिटल इमारतीत झालेल्या हिंसाचाराच्या दिवशी ट्विटरनेही डोनाल्ड ट्रम्प यांना हिंसाचाराचे प्रमुख कारण असलेली 3 ट्विट हटविण्यास सांगितले होते. ट्रम्प यांनी त्यांच्या समर्थकांना संबोधित करणारा एक व्हिडिओही ट्विटरने काढून टाकला.

संपादन : सचिन मोहन चोभे

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here