अमेरिकेत तिरंगा फडकवणाऱ्याची ओळख पटली; पहा कुठला रहिवासी आहे ‘हा’ ट्रम्पभक्त

बुधवारी अमेरिकेच्या संसदेच्या कॅपिटल हिलच्या बाहेर डोनाल्ड ट्रम्पच्या समर्थकांच्या हिंसाचारात भारतीय ध्वज तिरंगा फडकवणा व्यक्तीची ओळख पटली आहे. भारतीय वंशाचे व्हिन्सेंट झेवियर उर्फ ​​व्हिन्सेंट पल्थिंगल यांनी तिथे तिरंगा ध्वज फडकावला होता. प्रात्यक्षिकेच्या वेळी कॅपिटल हिलच्या बाहेर हजारो लोकांच्या गर्दीत विनसन होते आणि डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या समर्थनार्थ घोषणाबाजी केली.

विनसनने यापूर्वी फेसबुकवर कॅपिटल हिलच्या बाहेर तिरंगा फडकावल्याचे चित्र शेअर केले होते, परंतु नंतर त्याने तो फोटो हटविला. 2020 च्या अध्यक्षीय निवडणुकीत घोटाळा झाल्याचा दावा विनसन यांनी केला. अध्यक्ष ट्रम्प यांनीही असाच दावा केला आहे, परंतु निवडणूक अधिकाऱ्यांनी त्यांचा दावा पुराव्यांसह फेटाळून लावला. केरळच्या मनोरमा न्यूजनुसार व्हिन्सन कोची येथील चंबक्करा येथील रहिवासी आहे.

कॅपिटल हिलसमोर आणि आत ट्रम्पच्या हजारो समर्थकांचा जमाव पांगवण्यासाठी प्रशासनाचा घाम फुटला होता. यावेळी 5 लोकांचा मृत्यूही झाला. त्याचवेळी या घटनेचा एक व्हिडिओ भारतात शेअर केला जात आहे, ज्यामध्ये ट्रंप समर्थकांच्या गर्दीत भारतीय तिरंगा दिसत आहे. हा झेंडा आल्यानंतर भारतात वरुण गांधी आणि शशी थरूर यांच्यात वाद झाला.

संपादन : सचिन पाटील

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here