बर्ड फ्ल्यू अपडेट : म्हणून ‘ते’ पोल्ट्री मार्केट 10 दिवसांसाठी बंद..!

शनिवारी मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी दिल्लीतील बर्ड फ्लूविषयी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे लोकांना माहिती दिली आहे. त्यात त्यांनी गाजीपूर येथील पोल्ट्री उत्पादनांचा बाजार बंद ठेवण्याची घोषणा केली आहे.

ANI_HindiNews on Twitter: “दिल्ली में बर्ड फ्लू के एक भी मामले की पुष्टि नहीं हुई है। हमने अब तक 104 सैंपल लिए हैं और उन्हें जांच के लिए जालंधर लैब में भेजा है, वहां से परसों तक नतीजे आएंगे। नतीजों के आधार पर दिल्ली सरकार को जो भी निर्णय लेने की जरूरत होगी, वो दिल्ली सरकार लेगीः अरविंद केजरीवाल, दिल्ली CM https://t.co/plIHACM4LE” / Twitter

सीएम केजरीवाल म्हणाले की, बर्ड फ्लूवर दिल्ली सरकार आवश्यक असे पाऊल उचलत आहे. काळजी करण्याची किंवा काळजी करण्याची कोणतीही गोष्ट नाही. आम्ही सतत परिस्थितीवर लक्ष ठेवतो. दिल्लीच्या विविध भागांतून पक्षी मरत असल्याच्या बातम्या आहेत. त्याच रॅपिड रिस्पॉन्स टीम त्यांच्यावर योग्य कार्यवाही करीत आहे. गाजीपूर मार्केट 10 दिवसांसाठी बंद ठेवण्यात येनात आहे.

अधिक माहितीसाठी व्हिडिओ पहा

Hindi News: Latest News in Hindi, हिन्दी न्यूज़, Breaking News, लेटेस्ट हिंदी न्यूज़, Hindi Khabar, हिंदी खबरें, ब्रेकिंग न्यूज़ | Navbharat Times – Navbharat Times (indiatimes.com)

आजपासून दिल्लीत सजीव पक्ष्यांच्या आयातीवर बंदी आहे. गाझीपूर पोल्ट्री मार्केट आजपासून 10 दिवसांसाठी बंद आहे. केजरीवाल म्हणाले की दिल्लीत बर्ड फ्लूच्या एकही घटनेची पुष्टी झालेली नाही. आम्ही आत्तापर्यंत 104 नमुने घेतले आहेत आणि ते चाचणीसाठी जालंधर लॅबमध्ये पाठविले आहेत. निकालाच्या आधारे दिल्ली सरकारला जे काही निर्णय घ्यावे लागतील ते दिल्ली सरकार घेईल. दिल्लीत 100 कावळे मृतावस्थेत सापडले आहेत. यामुळे दिल्लीत बर्ड फ्लूचा धोका असल्याचे म्हटले जात आहे.

संपादन : सचिन मोहन चोभे

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here