फ़क़्त पाच वर्षांत 1 लाखाचे झालेत 93 लाख; पहा कुठली गुंतवणूक इतकी फोफावलीय

सामान्य माणसांच्या आवाक्याच्या बाहेर असलेल्या काही गुंतवणूक असतात. ज्यामध्ये अनेकांनी भन्नाट पैसे कमावले आहेत. मात्र, त्यामध्ये रिक्स खूप मोठी असते. असलाच एक नवा प्रकार म्हणजे बिटकॉइन. फ़क़्त पाच वर्षात अनेकांनी यावर 9213 टक्क्यांनी परतावा मिळवला आहे.

गुंतवणूकदारांचे बिटकॉइनबद्दलचे आकर्षण झपाट्याने वाढत आहे आणि गुंतवणूकदारांना प्रचंड परतावाही मिळाला आहे. 5 वर्षांपूर्वी त्यात 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक केलेल्या गुंतवणूकदारांनी आता सुमारे 93 लाख रुपये कमावले आहेत. याचा अर्थ असा की, अवघ्या 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक करून 5 वर्षांत तो आता करोडपती होण्याच्या जवळ आला आहे.

गेल्या महिन्यातही 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक करणाऱ्या गुंतवणूकदारांनी 7 जानेवारीपर्यंत 9.34 लाख रुपये कमावले आहेत. गुंतवणूकदारांची बिटकॉइनकडे वळण्याची क्रेझ जगभरात वाढत आहे. तथापि, देशातील सर्वात जुने आणि सर्वाधिक वापरले जाणारे बिटकॉइन आणि क्रिप्टो अॅसेट एक्स्चेंज झेब्पे यांच्या मते जगभरातील एक टक्क्यापेक्षा कमी भारतीयांकडे थोडेसे नाणे आहे.

सोने ही सर्वात सुरक्षित गुंतवणूक मानली जाते आणि गुंतवणूकदारांना सातत्याने चांगला परतावा दिला आहे. कोरोना साथीच्या काळातही जगभरात आर्थिक अनिश्चितता होती तेव्हा 2020 मध्ये तो 28 टक्क्यांनी परतावा आला. तथापि, बिटकॉइनच्या बाबतीत तो 2020 मध्ये सुमारे 298 टक्क्यांनी परतावा मिळाला आहे.

संपादन : सचिन मोहन चोभे  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here