जानेवारी 2021 मध्ये लाँच होणार ‘या’ 5 कार; टाटा ते बीएमडब्ल्यूचे मॉडेल्स करणार धमाका

मुंबई :

टेंशनने भरलेल्या आणि थकवा आणणार्‍या 2020 नंतर, ऑटो उद्योग 2021 मध्ये नवीन उर्जेने नवीन सुरुवात करण्यास तयार आहे. नवीन वर्षाच्या पहिल्या महिन्यात, जानेवारीमध्ये अनेक कार कंपन्यांनी भारतीय मार्केटमध्ये आपले मॉडेल आणण्यासाठी पूर्ण तयारी केली आहे. टाटा मोटर्स ते बीएमडब्ल्यू, त्यांच्या नवीन कार बाजारात आणणार आहेत. जानेवारी 2021 मध्ये लॉन्च होणा या 7 कारबद्दल जाणून घेवूया  ….

  1. टाटा अल्ट्रोज टर्बो (Tata Altroz Turbo) : टाटा मोटर्सच्या अल्ट्रोसचे टर्बो पेट्रोल व्हर्जन 13 जानेवारीला लाँच केले जाईल. टाटा अल्ट्रोज टर्बो पेट्रोलची किंमत 8 लाख रुपयांपासून सुरू होऊ शकते. ड्युअल क्लच ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशन त्यात उपलब्ध असेल.
  2. 7 सीटर एमजी हेक्टर प्लस( MG Hector Plus): या वाहनाची लॉन्चिंग डेटचा अजून खुलासा झालेला नाही. परंतु एमजी मोटर्सने हे स्पष्ट केले आहे की, ही कार जानेवारी 2021 मध्ये सुरू आणली जाईल. 7 सीटर एमजी हेक्टर प्लसमध्ये 2.0 लीटर टर्बो डिझेल इंजिन आणि 1.5 लीटर पेट्रोल इंजिन असेल. पेट्रोल इंजिनसह एक 48-व्ही सौम्य हायब्रीड सिस्टम आणि 7-स्पीड डीसीटी असेल.
  3. बीएमडब्ल्यू 3 सीरीज ग्रॅन लिमोझिन (BMW 3 Series Gran Limousine) : ही कार 21 जानेवारीला लाँच होईल. ही कार ऑडी ए 4, मर्सिडीज-बेंझ सी-क्लास, जग्वार इलेव्हन आणि व्होल्वो एस 60  या गाड्यांना टक्कर देणार आहे. कारमध्ये 2.0 लिटर, 4 सिलिंडर टर्बोचार्ज्ड पेट्रोल इंजिन असेल, जे 255 बीएचपीची शक्ती आणि 400 एनएम टॉर्क जनरेट करेल.
  4. 2021 जीप कंपास( Jeep Compass): नवीन जीप कंपास फेसलिफ्ट 7 जानेवारी रोजी भारतात सुरू होईल. भारतीय बाजारात ह्युंदाई टक्सन, स्कोडा करोक, टाटा हॅरियर आणि एमजी हेक्टर यांच्याशी :ही कार स्पर्धा करेल. 2021 जीप कंपास फेसलिफ्टमध्ये बीएस 6 अनुरूप पेट्रोल आणि डिझेल इंजिन मिळण्याची शक्यता आहे.
  5. टोयोटा फॉर्च्यूनर(Toyota Fortuner) फेसलिफ्ट: टोयोटा फॉर्च्यूनर फेसलिफ्ट ही कार 6 जानेवारीला लॉंच होईल. भारतीय बाजारात ही गाडी फोर्ड एंडेवर, एमजी ग्लॉस्टर, महिंद्रा अल्तुरस जी 4 आणि इसुझू एमयू-एक्स फेसलिफ्टशी स्पर्धा करेल. या वाहनात 2.8 लीटरचे टर्बो डिझेल इंजिन असेल, जे 204hp उर्जा आणि 500Nm चा पीक टॉर्क तयार करेल.

संपादन : स्वप्नील पवार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here