फसवणुकीलाही आहे सायन्सचा आधार; वाचा कोणता डीएनए करतोय फसवणूक

मानवांमध्ये अनेक प्रकारच्या सवयी असतात. काही चांगल्या, काही वाईट, काही विचित्र अशाही सवयी असतात. पण या सवयी कोठून येतात याचा विचार करणे गरजेचे आहे. सवयींचा संबंध विज्ञानाशी संबंधित आहे हे ऐकून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल. लोकांनी स्वीकारलेल्या सवयी आपल्या पूर्वजांना भेटल्या असण्याची शक्यता आहे किंवा त्यांच्यामागे एक वैज्ञानिक कारण असू शकते.

आजच्या युगात प्रेमाचा सौदा झाला आहे. प्रेमाने गोड बोलणारी व्यक्ती, त्याचे इप्सित साध्य झाल्यावर तुमची फसवणूक कधी करते हेही माहीत होत नाही. जोडीदाराची फसवणूक करण्याची अनेक कारणे असू शकतात, पण काही लोकांना त्यांच्या डीएनएमध्ये फसवणूक करण्याची सवय असण्याचीही शक्यता आहे.

शास्त्रज्ञांनी आरएस ३-३३४ नावाचे जनुक शोधून काढले आहे, ज्याला डायव्हर्स जनुक असेही म्हणतात. या जनुकांचा शरीरातील व्हॅसोप्रेसिन नावाच्या रसायनांवर परिणाम होतो असे मानले जाते. मानवी शरीरातील मानवी नातेसंबंध आणि वैवाहिक नातेसंबंध टिकवून ठेवण्यासाठी वासोप्रेसिन उपयुक्त आहे.

संपादन : सचिन पाटील

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here