२५ हजारांचे झाले वर्षभरात २.५० लाख; पहा कोणत्या शेअरने दिलीय इन्व्हेस्टर्सन १० पटीची दमदार ग्रोथ

शेअर बाजार म्हणजे जुगार असे म्हणणारे मराठीजन अजूनही कमी नाहीत. मात्र, तरुणाईने आता या इन्व्हेस्टमेंट प्लॅटफॉर्मला आपलेसे केले आहे. त्यातूनच अनेकांनी  पैसे कमावले आहेत. तर, ज्यांनी उतावळेपणा केला त्यांना मोठा झटकाही या बाजाराने दिला आहे.

भांडवल बाजाराच्या दृष्टीने २०२० हे वर्ष संस्मरणीय ठरले आहे. या वर्षी शेअर बाजार १४.५ टक्क्यांच्या आसपास वधारला आहे. नोव्हेंबरच्या सुरुवातीपासून शेअर बाजारात जोरदार वाढ सुरू आहे आणि सातत्याने विक्रमी उच्चांक गाठत आहे. वर्षाची सुरुवात या बाजारासाठी मजबूत होती, पण मार्च ते जून या कालावधीत याच शेअर बाजारात अनेकांना दुःस्वप्न अनुभवास मिळाले. करोना विषाणूमुळे ऐतिहासिक टाळेबंदी झाल्यामुळे बाजारात ऐतिहासिक घसरण झाली. मात्र, वर्षाच्या शेवटच्या महिन्यांत गुंतवणूकदारांच्या पैशांची मोठ्या प्रमाणात भरपाई झाली.

वर्षभरात गुंतवणूकदारांना वेगवेगळ्या शेअर्सच्या बाबतीत ८९० टक्क्यांपर्यंत परतावा मिळाला आहे. तानला प्लेटफॉर्म याच्या शेअरमधून काहींनी पैसे कमावले आहेत. ज्या गुंतवणूकदारांनी केवळ २५ हजार रुपयांची गुंतवणूक केली होती, त्यांनी यंदा हेच पैसे अडीच लाख रुपयांपर्यंत वाढवले आहेत. शेअर बाजारात अनेक शेअर्स आहेत ज्यांनी १०० टक्क्यांहून अधिक परतावा दिला आहे. अशा शेअर्सची संख्या २५ पेक्षा जास्त आहे.

आलोक इंडस्ट्रीजचा परतावा ६०० टक्क्यांहून अधिक झाला आहे. तर, अदानी ग्रीनला ५१८ टक्के आणि लॉरस लॅबमध्ये ३८९ टक्के परतावा मिळाला आहे. अल्किल अमिन्स केमिकलला २६१ टक्के, बिर्लासॉफ्ट लिमिटेड २५५ टक्के, डिक्सन टेक्नॉलॉजी २४८ टक्के, इंडियामार्ट इंटरमहेश २०४ टक्के, सुझलॉन एनर्जी २०३ टक्के आणि ग्रॅन्युएल्स इंडियाला यंदा २०३ टक्के परतावा मिळाला आहे.

इतर प्रमुख शेअर ज्यांनी चांगला परतावा दिला आहे असे :

टाटा कम्युनिकेशन्स १६९ टक्के

वैभव ग्लोबल १६७ टक्के

फर्स्ट सोर्स सोल्युशन्स १६० टक्के

नवीन फ्लोरिन १५७ टक्के

दीपक नित्रित १४६ टक्के

स्ट्राइड फार्मा सायन्समध्ये १४४ टक्के

इफ्लुएंट इंडियामध्ये १४४ टक्के

जेआरएजेएएमध्ये १४४ टक्के

जेआरएमध्ये १४४ टक्के

जेआरएएजेमध्ये १४४ टक्के

जेआरएमध्ये १४४ टक्के

जेआरएफार्मामध्ये १४४ टक्के

जेजेआरएएमध्ये १४४ टक्के

जेआरएफार्मामध्ये १४४ टक्के

जेआरएफार्मामध्ये १४४ टक्के

जेआरएजेएफार्मामध्ये १४४ टक्के

जेआरएमध्ये १४४ टक्के

वैभव ग्लोबल १६७ टक्के

फर्स्ट सोर्स सोल्युशन्स १६० टक्के

नवीन फ्लोरीन १५७ टक्के

 दीपक नित्रिय १४६ टक्के

स्ट्राइड फार्मा सायन्समध्ये १४४ टक्के

इफ्लुएंट इंडियामध्ये १४४ टक्के

जेजेएफार्मामध्ये १४४ टक्के

अदानी गॅसमध्ये १२८ टक्के

टाटा एल्सीमध्ये १२५ टक्के

कामगिरी प्रणालीला 118 टक्के

एपीएल अपोलो ट्यूबमध्ये 115 टक्के

अंबर एंटरप्रायजेसमध्ये 113 टक्के

वोक्हार्टमध्ये 109 टक्के

एल अॅण्ड टी इन्फोटेकमध्ये 108 टक्के

इंडिया सिमेंटमध्ये 105 टक्के

डिव्हाइसमध्ये 103 टक्के

संपादन : सचिन पाटील

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here