कोल इंडिया उतरणार ‘त्याही’ सेक्टरमध्ये; पहा काय घेतलाय महत्वाचा निर्णय

सरकारी दिग्गज कंपनी म्हणून कोल इंडिया लिमिटेडची ओळख कायम आहे. हीच केंद्र सरकारच्या मालकीची महत्वाची कंपनी आता दोन वेगळ्याच सेक्टरमध्ये आपली ओळख मिळवण्यासाठी सिद्ध झालेली आहे.

सरकारी कंपन्यांचे व्यवस्थापन योग्य व्यक्तींच्या हातात असल्यास त्या देशाला मोठा नफा मिळवून देऊ शकतात. अनेक सरकारी कंपन्यांनी आपली ही नफा देण्याची ओळख जपली आहे. त्यापैकी एक मोठी कंपनी म्हणजे कोल इंडिया आहे.

या कंपनीने आता पुढील आर्थिक वर्षात दगडी कोळसा खाणकाम या सेक्टरसह थेट एलुमिनियम आणि सोलर सेक्टर यामध्येही उडी घेत आहे. 2020 मध्ये करोना संकटामुळे कंपनीला फटका बसला. मात्र, त्यावर मात करून 2023-24 पर्यंत तब्बल 100 करोड़ टन (एक बिलियन) कोळशाच्या उत्पादनाचे लक्ष्य ठेवले आहे.

संपादन : सचिन पाटील

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here