बाबो… ‘या’ 7 शेअर्सने झुनझुनवालांनाही दिलाय झटका; डूबलेत अनेकांचे पैसे

मुंबई :

ज्येष्ठ गुंतवणूकदार राकेश झुनझुनवाला यांच्या पोर्टफोलिओमध्ये असे बरेच शेअर्स सामील आहेत ज्यांनी यावर्षी आतापर्यंत जोरदार कामगिरी केली आहे. त्याच वेळी, असेही काही शेअर्स आहेत जे २०२० मध्ये अंडरपरफॉर्मर राहिले आहेत. या शेअर्समध्ये यावर्षी गुंतवणूकदारांना निगेटिव रिटर्न मिळाला आहे. तथापि, या शेअर्समधील यापुढील आउटलुक खराब आहे असे नाही. अंडरपरफॉर्मर असलेल्या काही शेअर्सचे फंडामेंटल एक्सपर्टला चांगले दिसत आहेत आणि त्यांनी त्यात गुंतवणूक करण्याचा सल्लाही दिला आहे.

झुनझुनवाला हे एक शेअर बाजाराचे असे खेळाडू आहेत की, ज्यांच्या पोर्टफोलिओवर इतर गुंतवणूकदार देखरेखी करत असतात झुनझुनवाला काय खरेदी व विक्री करतात त्यानुसार . बरेच गुंतवणूकदार त्यांचे स्ट्रैटेजी देखील तयार करतात. राकेश झुनझुनवाला यांनी गुंतवलेले अनेक शेअर्स आतापर्यंत गुंतवणूकदारांसाठी मल्टीबॅगर असल्याचे सिद्ध झाले आहे. यावर्षी झुनझुनवालाच्या आवडीच्या कोणत्या शेअर्सनी चांगले प्रदर्शन केले नाही ते जाणून घ्या.

इंडियन होटल्स :-

यावर्षी इंडियन हॉटेल्सचे शेअर्स अंडरफॉर्मर्स आहेत. 1 जानेवारी रोजी शेअर्सची किंमत 144 रुपये होती, जी 10 डिसेंबर रोजी 128 रुपयांवर व्यापार करीत होती. म्हणजे यावर्षी शेअर्स 13 टक्क्यांनी खाली आले आहेत.

भारतीय हॉटेल्समध्ये राकेश झुनझुनवाला यांचा सुमारे 1.05 टक्के हिस्सा आहे. कंपनीत त्यांचे जवळपास 12500000 शेअर्स आहेत. सध्याच्या किंमतीत या शेअर्सचे मूल्य सुमारे 162 कोटी आहे. तथापि, ब्रोकरेज हाऊस शेयर खानने 155 रुपये तर आयआयएफएलने 140 रुपयांच्या उद्दिष्टाने स्टॉकमध्ये गुंतवणूक करण्याचा सल्ला दिला आहे.

टाटा मोटर्स :-

यावर्षी टाटा मोटर्सचे शेअर्स अंडरफॉर्मर्सही आहेत. 1 जानेवारी रोजी शेअर्सची किंमत 184 रुपये होती, जी 10 डिसेंबर रोजी 177 रुपयांवर व्यापार करीत होती. याचा अर्थ असा की यावर्षी हा साठा सुमारे 4 टक्क्यांनी खाली आला आहे.

टाटा मोटर्समध्ये राकेश झुनझुनवाला यांची सुमारे 1.29 टक्के हिस्सा आहे. कंपनीत त्यांचे जवळपास 40,000,000 शेअर्स आहेत. सध्याच्या किंमतीत या शेअर्सचे मूल्य सुमारे 715 कोटी आहे. तथापि, ब्रोकरेज हाऊस मोतीलाल ओसवाल यांनी 230 रुपयांच्या उद्दिष्टाने स्टॉकमध्ये गुंतवणूक करण्याचा सल्ला दिला आहे.

डेल्टा कॉर्प :-

यावर्षी डेल्टा कॉर्पच्या शेअर्सलाही निगेटिव रिटर्न मिळाला आहे. 1 जानेवारी रोजी शेअर्सची किंमत 195 रुपये होती, जी 10 डिसेंबर रोजी 151 रुपयांवर व्यापार करीत होती. याचा अर्थ असा आहे की या वर्षी हा साठा 29 टक्के कमी झाला आहे.

राकेश झुनझुनवालाकडे या कंपनीच जवळपास 7.49 टक्के हिस्सा आहे. कंपनीत त्याचे जवळपास 20,000,000 शेअर्स आहेत. सध्याच्या किंमतीत या शेअर्सचे मूल्य सुमारे 301 कोटी आहे.

व्हीआयपी इंडस्ट्रीज :-

यावर्षी व्हीआयपी इंडस्ट्रीजचे शेअर्सही अंडरफॉर्मर्स आहेत. 1 जानेवारीला शेअर्सची किंमत 429 रुपये होती, जी 10 डिसेंबर रोजी 368 रुपयांवर व्यापार करीत होती. याचा अर्थ असा की यावर्षी हा साठा सुमारे 17 टक्क्यांनी खाली आला आहे.

व्हीआयपी इंडस्ट्रीजमध्ये राकेश झुनझुनवालांची सुमारे 5.31 टक्के हिस्सेदारी आहे. कंपनीत त्याचे जवळपास 7,500,400 शेअर्स आहेत. सध्याच्या किंमतीत या शेअर्सचे मूल्य सुमारे 275 कोटी रुपये आहे.

आयन एक्सचेंज :-

आयन एक्सचेंजच्या शेअर्सनी यावर्षीही फ्लॅट प्रदर्शन केलं आहे. 1 जानेवारी रोजी, शेअर्सची किंमत 786 रुपये होती, जी 10 डिसेंबरला त्याच जवळपास व्यापार करीत होती. म्हणजेच, गुंतवणूकदारांनी यावर्षी स्टॉकमध्ये कोणताही नफा कमावला नाही.

आयन एक्सचेंजमध्ये राकेश झुनझुनवालांची सुमारे 5.29 टक्के हिस्सेदारी आहे. कंपनीत त्यांचे जवळपास 775,000 शेअर्स आहेत. सध्याच्या किंमतीत या शेअर्सचे मूल्य सुमारे 61 कोटी रुपये आहे.

करूर व्यासा बँक आणि फेडरल बँक मध्येही झुनझुनवालांची गुंतवणूक आहे. आणि या दोन्ही शेअर्सनी यावर्षी निगेटिव्ह रिटर्न दिले आहेत.

संपादन : स्वप्नील कदम

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here