तर बंद होईल तुमचे WhatsApp अकाउंट; WhatsApp वापरणार्‍यांनी नवीन आलेल्या अटींकडे द्या लक्ष

मुंबई :

व्हॉट्सअ‍ॅप ने काही नव्या अटी आणल्या आहेत जर तुम्हाला आपले व्हॉट्सअ‍ॅप अकाऊंट चालू ठेवायचे असेल तर त्यां  नवीन अटींशी सहमत व्हावे लागेल. गोपनीयता नियम आणि सेवा अटी नवीन अटी 2021 मध्ये येतील आणि त्यांना मंजूर न झाल्यास ते 8 फेब्रुवारीनंतर तुम्हाला व्हॉट्सअ‍ॅप एक्सेस करता येणार नाही. डब्ल्यूएबीएटाइन्फोच्या अहवालानुसार, कंपनी नवीन अटी आणि गोपनीयता धोरणात सुधारणा करत आहे. नव्या अपडेटमध्ये असे म्हटले आहे की जर व्हॉट्सअ‍ॅप वापरणार्‍यांनी त्या अटींना स्वीकारले नाही तर व्हॉट्सअ‍ॅप त्यांचे अकाऊंट बंद करेल. वापरकर्त्यांनी नवीन नियम व शर्ती पाळणे आवश्यक आहे, या वृत्ताला व्हॉट्सअ‍ॅप कंपनीनेही दुजोरा दिला आहे.

या अहवालात एक स्क्रीनशॉटही दिला आहे. ज्यात असे स्पष्ट होते आहे की, कंपनीने आणलेल्या अटी आणि प्रायव्हसी पॉलिसीमध्ये अपडेट दिले आहे. नवीन माहितीमध्ये वापरकर्त्यांना व्हॉट्सअ‍ॅपच्या सेवेविषयी अधिक माहिती मिळेल आणि कंपनी वापरकर्त्याच्या डेटावर प्रक्रिया कशी करते हे समजेल. याशिवाय नवीन पॉलिसी अपडेटमध्ये व्हॉट्सअ‍ॅपवर चॅट स्टोअर आणि व्यवसायाने फेसबुकद्वारे देऊ केलेल्या सेवा कशा वापरल्या जाऊ शकतात याची माहिती देण्यात आली आहे.

अलीकडे, व्हॉट्सअॅपने काही नवीन अपडेट जाहीर केली आहेत ज्यामुळे वॉलपेपर आणि सर्च ऑप्शन बदलतील. नवीन अपडेटनंतर वापरकर्ते वेगवेगळ्या गप्पांसाठी कस्टम वॉलपेपर लागू करण्यास सक्षम असतील. गॅलरीमधील वॉलपेपर पर्याय देखील अपडेट केले जातील.सध्याच्या डूडल वॉलपेपरला नवीन रंग देखील मिळतील. याशिवाय व्हॉट्सअ‍ॅप त्याच्या सर्च ऑप्शनवरही काम करत आहे.

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here