म्हणून सीरम इन्स्टिट्यूटचे सीईओ अदार पूनावाला यांना मिळाला ‘एशियन ऑफ द इयर’ सन्मान; भारतीयांसाठी उच्च सन्मान

पुणे :

जगातील सर्वात मोठी लस उत्पादक सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडियाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी अदार पूनावाला ‘एशियन ऑफ द इयर’ म्हणून निवडले गेले आहेत. सिंगापूरचे आघाडीचे वृत्तपत्र स्ट्रेट टाईम्सने यावर्षीच्या ‘एशियन ऑफ द इयर’ साठी निवडलेल्या सहा जणांमध्ये अदार पूनावालाची जागा कोरोना साथीच्या विरूद्ध लढाईत महत्वाची भूमिका बजावताना दिली आहे. या सर्वांना या यादीमध्ये स्थान देण्यात आले आहे. कारण कोरोना विरूद्धच्या लढ्यात पूनावाला यांची महत्त्वाची भूमिका आहे.

पुण्यातील सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडियाने (एसआयआय) कोरोना लस तयार करण्यासाठी ऑक्सफोर्ड विद्यापीठ आणि ब्रिटीश स्वीडिश फार्मा कंपनी अ‍ॅस्ट्रॅजेनेकाबरोबर भागीदारी केली आहे. एसआयआय भारतात कोविशिल्टची चाचणी घेत आहे.

सीरम संस्थेची स्थापना 1966 मध्ये अदार पूनावाला यांचे वडील सायरस पूनावाला यांनी केली होती. 2001 मध्ये अदार या संस्थेत रुजू झाले आणि 2011 मध्ये ते मुख्य कार्यकारी अधिकारी झाले. पूनावाला सांगतात की, संस्थेची उत्पादन क्षमता वाढविण्यासाठी त्यांनी आपल्या कौटुंबिक मालमत्तेतून 25 करोड़ डॉलर (1845 कोटी रुपये) गुंतविले आहेत. ते गरीब आणि मध्यम उत्पन्न असलेल्या देशांना लस पुरवठा सुनिश्चित करतील असे त्यांचे म्हणणे आहे.

संपादन : स्वप्नील पवार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here