आता राज्यात रेमेडीसवीर इंजेक्शन मिळणार ‘या’ किमतीला; राज्य सरकारकडून अधिकृत किंमत जाहीर

मुंबई :

दिवसेंदिवस कोरोनाचा प्रादुर्भाव वाढताना दिसत आहे. अशातच काही युरोपिय देशांमध्ये कोरोनाची दुसरी लाट येताना दिसत आहे. दरम्यान देशासह महाराष्ट्रातही कोरोना रुग्णांचे प्रमाण वाढताना दिसत आहे. आता मास्कनंतर रेमेडीसवीर इंजेक्शनचाही दर राज्य सरकारकडून निश्चित करण्यात आलेला आहे. कोविड -19 ने गंभीर आजार असलेल्या रूग्णांवर उपचार करण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या रेमाडिसिव्हिर इंजेक्शनची किंमत महाराष्ट्र सरकारने शुक्रवारी प्रति इंजेक्शन 2,360 रुपये निश्चित केली. अन्न व औषध प्रशासनाने याबाबत आदेश जारी केला आहे.

सरकारने सर्व प्रमुख शहरे आणि जिल्ह्यांमधील 59 औषध दुकानांची यादी जाहीर केली आहे जिथून ही इंजेक्शन्स खरेदी करता येतील. राज्य सरकार चालवणाऱ्या रुग्णालयांव्यतिरिक्त कोविड -19 रूग्णांवर उपचार करणार्‍या खासगी रुग्णालयांमध्येही ही इंजेक्शन्स विनामूल्य उपलब्ध आहेत. एका इंजेक्शनची किंमत 2,360 रुपये निश्चित केली गेली आहे, अशी माहिती सार्वजनिक आरोग्य व कुटुंब कल्याण विभागाचे प्रधान सचिव डॉ. प्रदीप व्यास यांनी दिली.

संपादन : स्वप्नील पवार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here