126 वर्षांच्या इतिहासात प्रथमच Bata च्या ग्लोबल सीईओपदी ‘ही’ भारतीय व्यक्ती; भारतासाठी अभिमानास्पद क्षण

मुंबई :

आंतरराष्ट्रीय फुटवेअर कंपनी बाटा शू ऑर्गनायझेशनने भारतीय कंपनीचे प्रमुख संदीप कटारिया यांना बाटा ब्रँडचे जागतिक सीईओ म्हणून नेमले आहे. ही नियुक्ती तातडीने अंमलात आली आहे. कंपनीच्या १२६ वर्षांच्या इतिहासात प्रथमच एका भारतीयाला सीईओ म्हणून नेमले आहे. कटारिया यांनी अलेक्सिस नासार्डची जागा घेतली आहे. नासार्ड गेली पाच वर्षे बाटाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून कार्यरत होते. बाटा इंडियाला जाण्यापूर्वी कटारिया हे व्होडाफोन इंडियाचे मुख्य व्यावसायिक अधिकारी होते.

कटारिया यांना तीन वर्षांपूर्वी बाटाच्या भारतीय व्यवसायाच्या प्रमुखपदाचा पद देण्यात आला होता. कंपनीने तीन वर्षांपूर्वी 1 ऑगस्ट रोजी त्याला देश व्यवस्थापक म्हणून नियुक्त केले. त्यानंतर त्यांना बाटा इंडिया लिमिटेडच्या संचालक मंडळामध्ये पूर्णवेळ संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी-इंडिया म्हणून नियुक्त केले गेले. कटारिया यांच्या नेतृत्वात बाटा इंडियाची विक्री वाढली.

त्यांनी युनिलिव्हरमध्ये बर्‍याच दिवस काम केले. ते या कंज्यूमर्स गुड्स कंपनीत 17 वर्षे राहिले. येथे, त्याची जबाबदारी भारतीय आणि जागतिक बाजारपेठेत होम एंड पर्सनल केयर प्रकारातील उत्पादनांसाठी बाजारपेठ तयार करणे आणि व्यवस्थापित करणे ही होती. त्यांना येथे जवळपास २५ वर्षांचा अनुभव आहे.

संदीप कटारिया बाटाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी बनल्यानंतर ते जागतिक कंपन्यांमध्ये महत्त्वाचे पद असलेल्या भारतीयांच्या यादीत सामील झाले. या यादीमध्ये मायक्रोसॉफ्टचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी सत्य नडेला, वर्णमाला सुंदर पिचाई, मास्टरकार्डचे अजय बंगा, आयबीएमचे अरविंद कृष्णा आणि नोव्हार्टिसचे वसंत नरसिम्हन यांचा समावेश आहे.

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here