कोरोना काळात केलं मोठ्या प्रमाणात काढ्याचं सेवन; 10 पैकी 6 लोकांना सामोरे जावे लागते ‘त्या’ समस्येला

मुंबई :

कोरोनाला दूर ठेवण्यासाठी लोकांनी काही उपाय सर्रास केले. त्यामध्ये कोरोना काढा म्हणून विविध पेये लोकांनी घेतली. कोरोनाची दहशत एवढी होती की लोक 3-4 वेळेस कोरोना काढा पित होती. आता मात्र त्याचे दुष्परिणाम दिसू लागले आहेत. ज्यांनी जास्त प्रमाणात काढा घेतला त्यांना पोट, तोंड, अल्लिमेंटरी कालवा आणि पोटात अल्सर, हायपर अ‍ॅसिडिटी आणि त्वचेच्या आजारांना सामोरे जावे लागत आहे.

धक्कादायक बाब म्हणजे डॉक्टरांपर्यंत पोहोचणार्‍या 10 पैकी सहा जण या सारख्या विविध समस्यांनी ग्रस्त आहेत आणि कोरोना काळात या सर्वांनी काढयचे जास्त प्रमाणात सेवन केलेलं आहे.  इंडियन डायटॅटिक असोसिएशनच्या राष्ट्रीय कार्यकारी सदस्य डॉ. प्रीती शुक्ला यांनी संगितले की, लोकांना पोट, एल्लिमेंटरी कालवा, तोंडात जळजळ आणि पोटात फोड यासारख्या समस्या येऊ लागल्या आहेत. काढा घेणारे दहापैकी सहा जण पोट, तोंडात व्रण, अल्सर, आंबटपणा, पोट आणि छातीत जळजळने ग्रस्त आहेत.

गिलॉय जास्त प्रमाणात सेवन केल्याने बद्धकोष्ठता आणि पाइल्स होतो तर त्रिकुट काढ्याच्या अतिसेवनाने नाकातून रक्त येणे, अन्ननलिका व पोटात अल्सर होणे आणि लवंगा, दालचिनी, वेलची, आंबटपणा आणि त्वचेवर पुरळ जास्त प्रमाणात रक्तस्त्राव होतो. यासारख्या समस्या असू शकतात, अशी माहिती तज्ञांनी दिली आहे.

काढा घेताना या गोष्टी ठेवा लक्षात :-

–    एक कप काढा किंवा चहा दिवसातून तीनपेक्षा जास्त वेळा घेऊ नये.

–    ते समान अंतराने घ्या.

–    मसाल्यांचे किंवा औषधाचे प्रमाण एका कपमध्ये दोन चिमटीपेक्षा जास्त नसावे.

–    एक कप 13 वर्षाच्या वयापर्यंत, 13 ते 23 वर्षे वयोगटातील दोन कप आणि 23 वर्षांपेक्षा जास्त वयोगटातील तीन कप काढा किंवा चहा योग्य आहे.

संपादन : स्वप्नील पवार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here