वर्ल्ड मॅपवरून समजून घ्या, कोणत्या देशात कोणती बाईक आहे पॉपुलर; ‘या’ बाइकला आहे जगभरातून मागणी

दिल्ली :

बजेट डायरेक्ट मोटारसायकल इन्शुरन्सने एक जागतिक नकाशा तयार केला आहे ज्यामध्ये हे समजेल की, सर्व देशांमध्ये कोणती बाइक सर्वाधिक पसंत केली जाते, कोणत्या बाइकला जगभरात लोक पसंत करतात. या नकाशानुसार, हार्ले डेव्हिडसन जगातील सर्वात जास्त पसंत केले गेले आहे, जे केशरी रंगात दर्शविले गेले आहे. हा नकाशा तयार करण्यासाठी Google कीवर्ड डेटा वापरला गेला. त्यानुसार इंटरनेटवरून कोणत्याही देशात कोणत्या बाईकचा शोध घेतला जात आहे हे जाणून घेण्याचा प्रयत्न केला गेला.

उत्तर अमेरिका खंडातील बर्‍याच देशांमधील लोक हार्ले डेव्हिडसन सर्वात जास्त वापरत आहेत. तथापि, याच खंडात मेक्सिकोमध्ये सर्वाधिक होंडा आणि होंडुरासमधील कावासाकी गाडी जास्त प्रसिद्ध आहे. दक्षिण अमेरिका खंडातही होंडाचे वर्चस्व आहे.

तथापि, दक्षिण अमेरिकेच्या खंडात हार्ले डेव्हिडसन आणि यामाहा यांना देखील पसंती आहे. डुकाटी सारखी युरोपियन वाहने देखील जमैका, डोमिनिकन रिपब्लिक आणि गयाना मधील लोकांना आवडतात. रॉयल एनफील्ड ही फार पूर्वीपासून भारतातील सर्वाधिक पसंतीची मोटरसायकल आहे.

खाली जगाच्या नकाशामध्ये दर्शविलेल्या भागात चेक रिपब्लिक, स्लोवाकिया आणि लाटविया वगळता इतर देशांतील लोकांची आवड हार्ले डेव्हिडसन आहे. चेक रिपब्लिक आणि स्लोव्हाकियामध्ये कावासाकी बाइक्सला प्राधान्य दिले जाते आणि लाटवियात होंडाला पसंती दिली जाते.

इटलीमध्ये डुकाटीला सर्वाधिक पसंती आहे आणि स्पेनच्या लोकांना कावासाकी जास्त पसंत आहे. आफ्रिकन खंडाच्या निवडीमध्ये भिन्नता आहे. भारतीय बाईक देखील इथल्या लोकांची पसंती आहे.रॉयल एनफील्ड ही सौदी अरेबिया, ओमान, युएई, कतार, बहरीन आणि नायजेरियात सर्वात प्रसिद्ध आहे. इथियोपियातील गूगलवर बजाज ऑटो ही सर्वात जास्त शोधली जाणारी बाईक आहे.

संपादन : स्वप्नील पवार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here