राकेश झुनझुनवालांची संपत्ती 967 कोटींनी वाढली; एकाच महिन्यात ‘या’ 5 शेअर्सने बनवले मालामाल

मुंबई :

कोरोना या साथीच्या आजारामुळे लादलेला लॉकडाउन हटवल्यानंतर परकीय गुंतवणूक वाढली आणि अर्थव्यवस्थेतील सुधारणेचा परिणामही बाजारात दिसला. या महिन्यात सेन्सेक्स आणि निफ्टी 11 टक्क्यांनी वधारले. सेन्सेक्स आणि निफ्टीमधील या वाढीचा परिणाम अनुभवी गुंतवणूकदार राकेश झुनझुननवाला यांच्या पोर्टफोलिओवरही दिसून आला. केवळ पाच शेअर्समुळे झुनझुनवालांची संपत्ती 967 कोटींनी वाढली आहे. दरम्यान काही शेअरमध्ये झालेल्या घसरणीमुळे त्यांचे 65.3 कोटी रुपये बुडाले.

राकेश झुनझुनवाला आणि त्यांच्या पत्नीचे टाटा ग्रुप कंपनीचे 4.9 कोटी शेअर्स आहेत. या शेअर्समध्ये वाढ झाल्याने त्यांची संपत्ती 686 कोटींनी वाढली. त्याशिवाय राकेश झुनझुनवालाच्या पोर्टफोलिओमध्ये समाविष्ट असलेल्या टायटन समूहाचे शेअर्सही 11.5 टक्क्यांनी वधारले.

टायटन व्यतिरिक्त झुनझुनवालासाठी सर्वाधिक कमाई करणारा स्टॉक एस्कॉर्ट आहे. एस्कॉर्ट्स ही एक ऑटोमोटिव्ह अभियांत्रिकी कंपनी आहे जी कृषी मशीनरी तयार करते. तसेच बांधकाम आणि रेल्वे उपकरणे देखील बनवते. झुनझुनवाला यांच्या संपत्तीमधील एस्कॉर्टचे शेअर्स 16 टक्क्यांनी वाढून 149.2 कोटी रुपयांवर पोचले. झुनझुनवाला यांच्या पोर्टफोलिओमध्ये 76 लाख शेअर्स आहेत.

या महिन्यात  भारतीय हॉटेल्सच्या शेअर्समध्ये जलदगतीने तेजी आली. ही टाटा समूहाची कंपनी आहे. नोव्हेंबरमध्ये इंडियन हॉटेल्सच्या शेअर्समध्ये 21 टक्क्यांची वाढ झाली असून, त्याची शेअर किंमत नोव्हेंबरमध्ये 97 रुपयांवरून 118 रुपयांवर गेली आहे. झुनझुनवाला दाम्पत्याकडे याचे 1.25 कोटी इक्विटी शेअर्स आहेत आणि शेअर्सच्या किमतीत वाढ झाल्यामुळे त्यांची संपत्ती 26.3 कोटींनी वाढली आहे. टाटा समूहाची आणखी एक कंपनी रॅलिस इंडिया आहे. झुंझुनवालाची संपत्ती या कंपनीच्या समभागातून 56.1 कोटींनी वाढली आहे. त्यात त्यांचे 2 कोटी शेअर्स आहेत.

स्टॉक फोर्टिस हेल्थकेअरच्या शेअर्सच्या किंमतीत 18 टक्क्यांनी वाढ झाल्याने झुनझुनवालाची संपत्ती 50 कोटींनी वाढली. या कंपनीचे दोघांकडे 2 कोटी इक्विटी शेअर्स आहेत.

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here