एकाच झटक्यात 2 लाख कोटींचा सुपडासाफ; म्हणून शेअर मार्केटमध्ये झाली मोठी घसरण

मुंबई :

शेअर बाजारात जोरदार विक्री झाली आहे. बाजार जोरात सुरू झाला. सेन्सेक्सने व्यवसायात प्रथमच 44800 ची पातळी ओलांडली. निफ्टीनेही 13000 ची पातळी ओलांडली. दिवसभर जोरदार व्यापार केल्यानंतर व्यापाराच्या शेवटच्या तासात मोठ्या प्रमाणात नफा वसूल झाला. सेन्सेक्स वरच्या स्तरापासून सुमारे 997 अंकांनी कोसळला. त्याचबरोबर निफ्टीही मोठ्या घसरणीसह 12900 च्या खाली आला. बाजारात चोहोबाजूने विक्री दिसून आली आहे. सध्या सेन्सेक्स 695 अंकांनी खाली आला आहे आणि 43,828.10 च्या पातळीवर बंद झाला आहे.

त्याचवेळी निफ्टीने 197 अंक गमावले आणि 12858 च्या पातळीवर बंद झाला. आजच्या व्यापारात सेन्सेक्स 44825 च्या पातळीवर मजबूत झाला होता. त्याचवेळी 43,787.18 च्या पातळीवर खाली आला. या घसरणीत गुंतवणूकदारांच्या 2 लाख कोटींचा एका झटक्यात सुपडासाफ झाला.

बँक आणि वित्तीय क्षेत्रात मोठी घसरण झाली आहे. फार्मा, आयटी आणि मेटलमध्येही घसरण झाली आहे. ओएनजीसी आणि पॉवरग्रीड वगळता सर्व शेअर्स रेड मार्कमध्ये गेले आहेत. अमेरिकेत सत्ता बदलण्याच्या प्रक्रियेच्या सुरूवात झाली असून राजकीय अस्थिरता कमी झाली आहे. यामुळे मंगळवारी अमेरिकेच्या बाजाराला वेग आला. आज आशियाई बाजारात तेजी आहे.

आजच्या व्यवसायात सेन्सेक्स 30 पैकी 28 शेअर्स खाली आले. टॉप लूजर्समध्ये अ‍ॅक्सिस बँक, कोटक बँक, सन फार्मा, बजाज फायनान्स, एशियन पेंट्स, एचडीएफसी बँक, एअरटेल आणि टेक महिंद्रा यांचा समावेश आहे.

संपादन : स्वप्नील पवार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here