राकेश झुनझुनवाला यांनी दिला ‘तिथे’ गुंतवणूक करण्याचा सल्ला; वाचा, नेमकं काय म्हणाले आहे ते

मुंबई :

या क्षेत्रातील दिग्गज गुंतवणूकदार राकेश झुनझुनवाला म्हणाले की, परदेशी गुंतवणूकीची त्सुनामी येणार आहे. त्यामुळे भारतीयांनी इक्विटीमध्ये गुंतवणूक करावी आणि सेक्टर वाटपाची चिंता करू नये. ते म्हणाले की, येत्या चार ते पाच वर्षांत भारताची जीडीपी वाढ 8 ते 9 टक्के होण्याची शक्यता आहे, यामुळे वेगवेगळ्या क्षेत्रात अधिक फंड मिळेल. सीएनबीसी टीव्ही 18 ला दिलेल्या

शेअर बाजारामधील पुढील मोठे विजेते कुठून येतील याविषयी बोलताना ते म्हणाले की, हे सर्वात पराभूत क्षेत्रातून येऊ शकतात. सार्वजनिक क्षेत्रातील उपक्रम, धातू क्षेत्र अशा काही सेक्टरमधून ते येऊ शकतात असे त्यांनी सांगितले. त्यांच्या मते, हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (एचपीसीएल) बायबॅक ऑफर हा सूचित करतो की सरकारला त्याच्या मालमत्तेचे मूल्यांकन वाढवायचे आहे.  

फार्मास्युटिकल उद्योगाविषयी आपले मत देताना झुनझुनवाला म्हणाले की, फार्मा क्षेत्रात जगाचा राजा होण्याची क्षमता भारतामध्ये आहे. भारतातील API मॅन्युफॅक्चरिंग कंपन्यांनी डिमांडमध्ये आहेत, यात असणारी तेजी दिसून आली आहे. आणि शेअर्सच्या किंमतीने तेथे वाढता कल दर्शविला आहे. गेल्या वर्षापर्यंत, चीनने जगातील API डिमांडमध्ये एकमेव योगदानकर्ता होते. तथापि, आता भारतीय कंपन्या सरकारी मदतीने चीनमधील शिफ्ट कंपन्यांचा फायदा घेण्याचे काम करत आहेत.

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here