म्हणून आरबीआयने दिला निसान रेनो फायनान्शियल सर्व्हिसेसला ‘झटका’; लावला ‘एवढा’ दंड, वाचा काय आहे प्रकरण

दिल्ली :

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) चेन्नईस्थित निसान रेनॉल्ट फायनान्शियल सर्व्हिसेस इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेडला 5 लाख रुपयांचा दंड ठोठावला आहे. केंद्रीय बँकेच्या सूचनांचे पालन न केल्यामुळे आरबीआयने हा दंड आकारला. केंद्रीय बँकेने बुधवारी जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की NBFCs साठी योग्य गोष्टी करण्याबाबतच्या संहितेतील सूचनांचे पालन न केल्यामुळे हा दंड आकारण्यात आला आहे.

निसान रेनो फायनान्शियल सर्व्हिसेस इंडियाने आपल्या आर्थिक स्थितीची वैधानिक तपासणी केल्यामुळे 31 मार्च 2019 रोजी आरबीआयच्या निर्देशांचे पालन न केल्याचे उघड केले. कंपनीने प्रदान केलेल्या अतिरिक्त कागदपत्रांची तपासणी करून आणि कंपनीचे उत्तर पाहून, आरबीआयने असा निष्कर्ष काढला की केंद्रीय बँकेच्या सूचनांचे पालन न केल्याच्या आरोपाची पुष्टी झाली आहे आणि आर्थिक दंड लागू केला जावा.

केंद्रीय बँकेच्या म्हणण्यानुसार, रेगुलेटरी अनुपालनातील कमतरतेमुळे ही कारवाई केली गेली आणि कंपनीने ग्राहकांसोबत केलेल्या कोणत्याही व्यवहाराची किंवा कराराची वैधता यात दिसून येत नाही. आरबीआयच्या या निर्णयामुळे निसान रेनो फायनान्शियल सर्व्हिसेसला मोठा झटका बसला आहे.

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here