कोरोनाची लस सगळ्यांना मोफत मिळाली पाहिजे; ‘या’ बड्या उद्योजकाची मागणी

दिल्ली :

या जगातील सर्व लोकांना कोरोनायरसपासून मुक्त लस दिली पाहिजे. यासह मी असेही म्हणेन की औषधे तयार करणाऱ्या सर्व कंपन्यांच्या लसीच्या किंमतीच्या तुलनेत संयुक्त राष्ट्रांनी किंवा कोणत्याही देशाने कंपन्यांना काही रक्कम द्यावी जेणेकरुन लसीची किंमतीची भरपाई काढता येईल, असे म्हणत इंफोसिसचे संस्थापक एन आर नारायण मूर्ती यांनी आपले मत व्यक्त केले.

कोरोनाची लस देशातील सर्व लोकांना विनामूल्य उपलब्ध असावी. इन्फोसिस प्राइजच्या 12 व्या आवृत्तीनिमित्त नारायण मूर्ती यांनी ईटीचे रघु कृष्णन आणि केआर बालसुब्रमण्यम यांच्याशी संवाद साधला. पुढे बोलताना ते म्हणाले की, कंपन्यांनी कोरोनाव्हायरसवर लस तयार करण्याऱ्या कंपन्यांनी मोठ्या नफ्याची अपेक्षा करू नये. अशी कोणतीही कंपनी असेल की जी लोकांना कोरोना मोफत लस वाटप करू शकेल तर त्यांनी हे पुढे येऊन हे काम केले पाहिजे. संयुक्त राष्ट्र संघाच्या प्रत्येक सदस्य देशाने कोरोना लसीची किंमत देणे हे त्यांचे कर्तव्य आहे आणि संयुक्त राष्ट्रांच्या निधीतून हे काम करता येऊ शकते.

पुढे बोलताना त्यांनी कोरोना, अर्थव्यवस्था अशा विविध विषयांवर भाष्य केले आहे. यावेळी त्यांनी शाळा आणि अर्थव्यवस्थ्याविषयी बोलताना म्हटले की, कोरोना विषाणूपासून संरक्षणासह आपली अर्थव्यवस्था आणि आपली शिक्षण प्रणाली आता पूर्णपणे खुली केली पाहिजे. आपण पूर्ण काळजी घेतली पाहिजे. यात पीपीई किट्स, सामाजिक अंतर, मास्क इत्यादींचा वापर केला पाहिजे.

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here