जिओ प्लॅटफॉर्ममध्ये गूगलची 7.73% हिस्सेदारी; एकत्र येऊन करणार ‘हा’ मोठा धमाका

दिल्ली :

भारतीय प्रतिस्पर्धा आयोगाने (सीसीआय) म्हटले आहे की जिओ प्लॅटफॉर्ममध्ये गूगलला 7.73 टक्के हिस्सा खरेदी करण्याच्या प्रस्तावित कराराला मान्यता देण्यात आली आहे. चालू वर्षी जुलै महिन्यात या कराराची घोषणा करण्यात आली होती.

या दोन्हीही आपापल्या क्षेत्रातील आघाडीच्या कंपन्या आता एकत्र येऊन एक मोठा धमाका करणार आहेत, अशी माहिती समजते आहेत. जिओ आपल्या धमाक्यांसाठी पहील्यापासून प्रसिद्ध आहे. आता त्यांना देशातील माहिती तंत्रज्ञान क्षेत्रातील आघाडीची कंपनी गुगलची साथ भेटल्यामुळे निश्चितच काहीतरी वेगळं आणि मोठी गोष्ट ते लोकांसमोर आणू शकतात. ते भारतात नवा स्मार्टफोन लौंच करण्याची शक्यता आहे.

सीसीआयने ट्विट केले आहे की जियो प्लॅटफॉर्ममध्ये गुगलने 7.73 टक्के हिस्सा संपादन करण्यास आयोगाने मान्यता दिली आहे. मर्यादेपेक्षा जास्त व्यवहारांसाठी सीसीआयकडून मान्यता आवश्यक आहे. रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या तंत्रज्ञान विभागातील जिओ प्लॅटफॉर्ममध्ये गुगलने 33,737 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली आहे.

आम्हाला कळू द्या की Jio आणि Google एकत्र Android आधारित स्मार्टफोन बनवतील. तसेच, दोन्ही कंपन्या स्मार्टफोनसाठी ऑपरेटिंग सिस्टम बनवतील. जुलैमध्ये कंपनीच्या एजीएममध्ये मुकेश अंबानी म्हणाले होते की गुगलबरोबर भागीदारी केल्याने भारत 2 जी मुक्त करण्याचा मार्ग सोपा होईल.

संपादन : स्वप्नील पवार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here