व्हॉट्सअॅप अ‍ॅपमध्ये ‘शॉपिंग बटण’ जोडले; वाचा, काय आणि कसा होणार फायदा

दिल्ली :

व्हॉट्सअॅप आपल्या ग्राहकांना नेहमीच नवनवीन सुविधा देत असते. यातून ग्राहकही जोडलेले राहतात आणि त्यांना नवनवीन फायदाही मिळतो. व्हॉट्सअॅपने आपल्या अ‍ॅपवर एक नवीन ‘शॉपिंग बटण’ जोडले आहे. या माध्यमातून ग्राहकांना ‘बिझिनेस कॅटलॉग’ शोधता येईल आणि त्यांना कंपनीकडून देण्यात येणाऱ्या वस्तू आणि सेवांविषयी माहिती मिळू शकेल.

दररोज 17.5 कोटी लोक व्हॉट्सअ‍ॅपच्या बिझनेस अकौंटवर संदेश पाठवतात. दरमहा चार कोटी लोक व्यवसाय कॅटलॉग पाहतात. यातील 30 लाख लोक भारतातील आहेत. व्हॉट्सअॅपने एका निवेदनात म्हटले आहे की, आम्हाला आमच्या ग्राहकांना खरेदीचा अनुभव आणखीन चांगल्या पद्धतीने द्यायचा आहे, खासकरुन सुट्टीच्या शॉपिंग सीझनसाठी. लोकांना ऑनलाइन खरेदीसाठी मदत हवी आहे आणि कंपन्यांना विक्रीसाठी डिजिटल माध्यमाची आवश्यकता आहे.

फेसबुकच्या मालकीच्या कंपनीने म्हटले आहे की, ती व्हॉट्सअ‍ॅपवर एक नवीन शॉपिंग बटण ऑफर करीत आहे ज्यामुळे लोकांना व्यवसायाची कॅटलॉग शोधणे सोपे होईल. हे लोकांना आम्ही कोणत्या वस्तू आणि सेवा देत आहोत हे जाणून घेण्यास सक्षम करेल. आतापर्यंत लोकांना ही कॅटलॉग पाहण्यासाठी बिझनेस प्रोफाइल वापरावे लागत होते.

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here