राकेश झुनझुनवालांनी ‘असा’ सांगितला भविष्याचा अंदाज; वाचा, काय म्हटलेय त्यांनी

मुंबई :

ज्येष्ठ आणि प्रसिद्ध गुंतवणूकदार राकेश झुंझुनवाला म्हणाले की, आता कोरोना विषाणूच्या साथीतून देशांतर्गत शेअर बाजार सावरला आहे. यापूर्वी सरकारने केलेल्या सुधारणांचे चांगले परिणाम दिसून येत आहेत. बाजारासंदर्भात परदेशी गुंतवणूकदारांचा आत्मविश्वास वाढत आहे. भांडवली वाहनाची त्सुनामी येत्या काही दिवसांत भारतीय शेअर बाजारात येईल. सीएनबीसी-टीव्ही 18 ला दिलेल्या मुलाखतीत झुंझुनवाला यांनी सदर माहिती दिली आहे. अर्थव्यवस्थेबद्दलही ते खूप सकारात्मक आहेत. पुढील 5 वर्षात भारताची वाढ दोन अंकी असेल अशी अपेक्षाही त्यांनी व्यक्त केली आहे.

राकेश झुनझुनवाला म्हणाले की, जून २०२० मध्ये मी बाजाराबाबत गोष्टींबद्दल चिंता करत होतो. मात्र आता परिस्थिती बघता माझी चिंता 80% टक्के कमी झाली आहे. खरं तर, जूनपासून सरकारच्या सुधारणांचा वेग वाढला आहे. भारतात उत्पादन व सेवा क्षेत्रात आणखी वाढ होईल.

राकेश झुनझुनवाला यांनी पुढे बोलताना सांगितले की कोरोना साथीच्या परिणामामुळे भारतीय शेअर बाजार आता पूर्णपणे सावरला आहे. बाजारपेठेत आता दिवाळी रॅली दिसून येत आहे. जरी नफा जास्त मिळत नसला तरी परकीय गुंतवणूकीत वाढ झाल्याने बाजाराला फायदा झाला. शेअर बाजारात पैसे गुंतवणूकदारांची वाढ झाली आहे.

संपादन : विनोदकुमार सूर्यवंशी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here