भाजपची जळजळीत टीका; राज्यपालांसमोर पिळतात मिशा आणि ‘त्यांच्या’समोर उठाबशा

मुंबई :

राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी यांनी पाठवलेल्या पत्राला प्रत्युत्तर देत ‘माझ्या हिंदुत्वाचा आपण जो उल्लेख केला, तो योग्यच आहे, मात्र माझ्या हिंदुत्वाला आपल्या प्रमाणपत्राची आवश्यकता नाही. तसेच ते कोणाकडून शिकण्याचीही मला गरज नाही’ अशा शब्दात मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी यांना सुनावले. याच पार्श्वभूमीवर भाजप नेते व आमदार अतुल भातखळकर यांनी ‘राज्यपालांसमोर पिळतात मिशा आणि जनपथ समोर उठाबशा’ असा धनुष्य बाणवाल्यांचा बाणा आहे, असे म्हणत भाजपवर जळजळीत टीका केली.

मुख्यमंत्री ठाकरे यांनी राज्यपाल कोश्यारी यांनी पाठवलेल्या पत्राला उत्तर दिलं आहे. यामध्ये कोरोना ते कंगना अशा अनेक मुद्द्यांवर त्यांनी भगतसिंह कोश्यारी यांची कानउघणी केली आहे. यावरून पुढे बोलताना भातखळकर म्हणाले की, ‘आपले इंग्रजीत लिहिलेले पत्र मिळाले’… असा टोमणा महामहिम राज्यपालांना मारण्याआधी उद्धवजींनी आदित्य ठाकरे यांना ऐकवला असता तर बरे झाले असते. त्यांचे ट्विट बरेचदा इंग्रजीतच असतात. ‘केम छो वरळी’ची पोस्टर जनता अजून विसरलेली नाही.

संपादन : स्वप्नील पवार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here