शेअर मार्केट अपडेट : म्हणून सेंसेक्स १११४ अंकांनी पडला; पहा पुढील दिवसात काय होऊ शकते ते

युरोपात पुन्हा एकदा लॉकडाऊन लागू होण्याच्या बातमीने जगभरातील शेअर बाजारामध्ये खळबळ उडाली. परिणामी भारतीय मार्केटमधील सेंसेक्स १११४ अंकांनी पडला. पुढील काही दिवसात मार्केटमध्ये आणखी करेक्शन होण्याची शक्यता व्यक्त होत आहे.

आज मार्केट पडल्याने सेंसेक्स ३६,५५३ ला बंद झाला. दिवसभरात सेन्सेक्समधील ३० पैकी हिंदुस्तान युनिलिव्हर वगळता सर्व शेअर खाली आहे. एकूण बाजाराचा ट्रेंड आज पडण्याच्या मूडमध्ये दिसला. युरोप ही जगाच्या आर्थिकदृष्ट्या महत्वाचा भाग आहे. तेथील घटनांचे पडसाद भारतातही उमटले.

ADVT. क्लासिक बेस्ट क्वालिटी प्रोडक्ट घरपोहोच होम डिलिव्हरीसाठी आजच https://bit.ly/3mLtHV6 या लिंकवर क्लिक करून (दाबून धरून) ओपन म्हणून पुढे जा..

राष्ट्रीय शेअर बाजाराचा निफ्टी हा सूचकांकही ३२६ अंकांनी पडून १०,८०५ यावर बंद झाला. दिवसभरात सर्वाधिक पडझड इंडसइंड बँक यांची झाली. तर, HUL, इन्फ्राटेल, ZEEL यांच्यामध्ये वाढ झाली. बाजारात आणखी करेक्शन येण्याची शक्यता नवभारत टाईम्स यांच्या बातमीत व्यक्त केलेली आहे.

संपादन : सचिन मोहन चोभे

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here